Về lương đóng bảo hiểm xã hội.

• Thread starter Trinh Nhan
  • Ngày gửi
T

Trinh Nhan

Guest
18/10/06
8
0
0
Q. Go Vap, Tp. HCM
Các bác cho em hỏi Về lương đóng bảo hiểm xã hội.

Công ty em hiện tại giám đốc đang đóng với mức là 1.800.000, các trưởng phòng là: 1.600.000 nhân viên là: 1.200.000

Trong công ty có chị mới có bầu, đã đề nghị sếp cho đóng mức lương bảo hiểm của chị đó lên là: 4.000.000, khoản chênh lệch đó chị sẽ chịu.

Như vậy có được không các bác ? có ảnh hưởng gì không, khi nhân viên đóng bảo hiểm xã hội cao hơn giám đốc thì có được không ạ ?

Mong các bác có ai biết vụ này chỉ giúp em với.

Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bác cho em hỏi Về lương đóng bảo hiểm xã hội.

Công ty em hiện tại giám đốc đang đóng với mức là 1.800.000, các trưởng phòng là: 1.600.000 nhân viên là: 1.200.000

Trong công ty có chị mới có bầu, đã đề nghị sếp cho đóng mức lương bảo hiểm của chị đó lên là: 4.000.000, khoản chênh lệch đó chị sẽ chịu.

Như vậy có được không các bác ? có ảnh hưởng gì không, khi nhân viên đóng bảo hiểm xã hội cao hơn giám đốc thì có được không ạ ?

Mong các bác có ai biết vụ này chỉ giúp em với.

Thanks

Bạn nghỉ sao, khi một nhân viên mà lương cao hơn Giám đốc và các trưởng phòng ?

U

uyentrinh

Sơ cấp
19/12/09
3
0
0
TP hồ chí minh
Bạn không thể đăng ký cho chị ấy với mức lương 4.000.000đ . Vì hiện tại Giám đốc chỉ có 1.800.000. Là nhân viên không thể lương cao hơn giám đốc được. Bạn phải căn cứ vào hệ thống thang bảng lương mà Cty bạn đã xây dựng để tăng lương. Chúc bạn vui ....

H

huulongtckt

Guest
28/8/09
7
0
0
34
Ha Tĩnh
cái này không ổn cho lắm vì công ty sẽ không cho chi ấy đóng như thế đâu mặc dù là trường hợp đặc biệt

R

raulgonzalez

Guest
8/9/04
2
0
0
39
viet nam
Tại sao lại không được? Theo mình chuyện đó hoàn toàn bình thường. Miễn là trong hợp đồng lao động bạn ghi lương đóng bảo hiểm xã hội là 4tr.

H

hiepsyda

Guest
13/12/08
1
0
0
43
Hà Nội
Không có cơ quan BHXH nào chấp nhận cho bạn đóng như thế đâu. Cứ dựa vào thang bảng lương đã đóng ký với Sở hoặc Phòng LĐTB&XH mà đóng thôi, còn nếu không có thang bảng lương thì chịu không thể được cơ quan BHXH đồng ý

mynhan

mynhan

Cao cấp
18/10/07
243
5
0
Đến từ Triều Châu
Bạn nghỉ sao, khi một nhân viên mà lương cao hơn Giám đốc và các trưởng phòng ?

Tại sao lại không được? Theo mình chuyện đó hoàn toàn bình thường. Miễn là trong hợp đồng lao động bạn ghi lương đóng bảo hiểm xã hội là 4tr.

Có thể đề nghị phòng nhân sự làm quyết định cho nhân viên ấy lên làm tổng giám đốc thì hay hơn.

Cơ chế tăng lương của doanh nghiệp bạn Trinh Nhan như thế nào? Tăng 1 cái vọt lên 4 triệu à. Thang lương, bảng lương đâu??

Cái chiêu này, nhiều DN và lao động lại thỏa thuận cho tăng lương trước khi người lao động về hưu, thai sản. Mặc dầu khoản chênh lệch (tăng-chưa tăng "mức lương cũ", người lao động sẽ trả lại cho doanh nghiệp.
Vỏ quít dày móng tay nhọn. Cao nhân tất có cao nhân trị, các bác ơi. Không dễ bịt mắt thiên hạ được. Khà khà khà

Không có cơ quan BHXH nào chấp nhận cho bạn đóng như thế đâu. Cứ dựa vào thang bảng lương đã đóng ký với Sở hoặc Phòng LĐTB&XH mà đóng thôi, còn nếu không có thang bảng lương thì chịu không thể được cơ quan BHXH đồng ý

C

caovietvu

Guest
3/4/15
7
0
1
cho minh hỏi tý là công ty mình ký hợp đồng với các nhân viên năm 2014 và mức lương cơ bản đóng bảo hiểm năm ngoái là 2.100.000đ năm nay thì mức lương cơ bản tăng lên là 2.300.500đ thì mình có phải điều chỉnh mức lương đóng lên không vậy?vì hợp đồng đến năm 2016 mới hết hạn.

opera

opera

Cao cấp
1/7/11
387
44
28
mọi nơi
cho minh hỏi tý là công ty mình ký hợp đồng với các nhân viên năm 2014 và mức lương cơ bản đóng bảo hiểm năm ngoái là 2.100.000đ năm nay thì mức lương cơ bản tăng lên là 2.300.500đ thì mình có phải điều chỉnh mức lương đóng lên không vậy?vì hợp đồng đến năm 2016 mới hết hạn.

Bạn làm điều chỉnh tăng lương mẫu D02 nộp BH là được

C

caovietvu

Guest
3/4/15
7
0
1
vậy mình có phải thay đổi mức lương cơ bản trong hợp đồng lao động không vậy,vì hợp đồng ký mức lương là 2.100.00. mà,hay vẫn để đấy mà mình chỉ cần điều chỉnh theo mẫu d02 thôi vậy,vừa làm nên còn chưa biết.

opera

opera

Cao cấp
1/7/11
387
44
28
mọi nơi
vậy mình có phải thay đổi mức lương cơ bản trong hợp đồng lao động không vậy,vì hợp đồng ký mức lương là 2.100.00. mà,hay vẫn để đấy mà mình chỉ cần điều chỉnh theo mẫu d02 thôi vậy,vừa làm nên còn chưa biết.
Không cần thay đổi hợp đồng nếu hợp đồng vẫn còn thời hạn, bạn kẹp quyết định tăng lương vào hợp đồng là đủ, khi nào kí tiếp hợp đồng thì làm theo mức lương mới.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA