thời gian tối thiểu để ký HĐLĐ là bao lâu?

• Thread starter donghai7986
  • Ngày gửi
D

donghai7986

Guest
28/12/09
2
0
0
Nam định
Chào cả nhà cho mình hỏi chút nhé. Mình tham gia ký HĐ LĐ thì mình có thể ký với thời gian ngắn nhất là bao lâu ạ?
Mình đang ở Hải phòng thì mức lương để đóng BHXH là 650.000 có fải vậy ko cả nhà?
Mình làm ở cty đến nay đã là 6 tháng rồi mà khi mới vao flàm cũng ko có ký HĐ thử việc và cũng ko ký HĐLĐ đêns bây giờ KTT mới làm thủ tục để làm BHXH cho mọi người, vậy thời gian mình đã làm ở cty 6t đó thì có truy thu đóng BH ko ?
XIn cả nhà có kinh nghiệm hãy giúp mình nhé!
Thanks !
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenvucom

nguyenvucom

*Ốm nhom Ốm nhách*
19/8/09
76
2
6
Gấn đây thôi !!!
Lúc đầu bạn không hỏi rõ đó thôi. Bạn làm 6 tháng rồi thì có nghĩa nếu bây giờ HĐ của bạn tối thiểu là 6 tháng. cứ căn cứ vào HĐ mà đóng BH cho bạn.
BÂy giờ mức lương tối thiểu đẵ nâng lên rổi, không còn là 650.000 nữa.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Chào cả nhà cho mình hỏi chút nhé. Mình tham gia ký HĐ LĐ thì mình có thể ký với thời gian ngắn nhất là bao lâu ạ?
Mình đang ở Hải phòng thì mức lương để đóng BHXH là 650.000 có fải vậy ko cả nhà?
Mình làm ở cty đến nay đã là 6 tháng rồi mà khi mới vao flàm cũng ko có ký HĐ thử việc và cũng ko ký HĐLĐ đêns bây giờ KTT mới làm thủ tục để làm BHXH cho mọi người, vậy thời gian mình đã làm ở cty 6t đó thì có truy thu đóng BH ko ?
XIn cả nhà có kinh nghiệm hãy giúp mình nhé!
Thanks !
:wall:

2. Mức 740.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng II.

. Vùng II, gồm các địa bàn:

· Các huyện Gia Lâm, Đông Anh, Sóc Sơn, Thanh Trì, Từ Liêm, Thường Tín, Hoài Đức, Đan Phượng, Thạch Thất, Quốc Oai và thành phố Sơn Tây thuộc thành phố Hà Nội;

· Các huyện thuộc thành phố Hồ Chí Minh;

· Các quận và các huyện Thủy Nguyên, An Dương thuộc thành phố Hải Phòng;
· Các quận, huyện thuộc thành phố Đà Nẵng;

· Các quận Ninh Kiều, Bình Thủy thuộc thành phố Cần Thơ;

· Thành phố Hạ Long thuộc tỉnh Quảng Ninh;

· Thành phố Biên Hòa, thị xã Long Khánh và các huyện Nhơn Trạch, Long Thành, Vĩnh Cửu, Trảng Bom thuộc tỉnh Đồng Nai;

· Thị xã Thủ Dầu Một và các huyện Thuận An, Dĩ An, Bến Cát, Tân Uyên thuộc tỉnh Bình Dương;

· Thành phố Vũng Tàu và huyện Tân Thành thuộc tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu.

bên bạn hình như là mức lương tối thiểu vùng là 740.000
Thời gian đóng BHXH-BHYT sẽ nộp truy thu lại từ lúc bạn vào làm việc tại cty này

P

phamminhthuan

Sơ cấp
30/10/09
15
0
1
38
tp hcm
Chào cả nhà!
Các bác cho em hỏi việc điều chuyển nhân sự giữa Công ty mẹ và công ty con, giữa công ty con với công ty con trong cùng một tập đoàn thì có phải ký lại hợp đồng lao động không?
Chân thành cảm ơn!
Chào thân ái, đoàn kết và quyết thắng

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Thế trong hợp đồng lao động bạn ký thì người sử dụng lao động là ai, nếu là công ty mẹ thì trong mục công việc được giao ghi là theo sự phân công của công ty thì khi điều chuyển sang các công ty trực thuộc sẽ không có vấn đề gì. Nếu là hợp đồng công ty con đại diện ký thì bạn phải ký lại hợp đồng lao động!

D

donghai7986

Guest
28/12/09
2
0
0
Nam định
Vấn đề mình hỏi vẫn chưa ai trả lời giúp mình à.
CHo mình hỏi nhé thế thời gian tối thiểu để ký 1 HĐLĐ là mấy tháng ?
Mong cả nhà hãy giúp mình nhé. Thanks!

htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Minh được biết thì thử việc tối đa là 2 tháng kí hợp đồng .Còn tuỳ thuộc vào thoả thuận của bạn với cty .

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Hợp đồng cộng tác viên thì được ký trong thời gian bao lâu?.Anh(chị)nào biết cho mình xin ý kiến với nhé!
Thank,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA