CP nộp thuế môn bài có được tính vào NG TSCĐ

  • Thread starter cunconlongxu
  • Ngày gửi
C

cunconlongxu

Sơ cấp
8/12/09
8
0
0
NINH BÌNH
#1
Chào WKT ! cty mình mua xe sếp đưa ctừ về mình thấy có 1 hoá đơn dịch vụ đăng kiểm :260k(trung tâm đăng kiểm)+ biên lai thu tiền phí,lệ phí :2triệu ( cơ sở đăng ký xe oto số 2 thu) + phiếu thu tiền : 37.2triệu ( chi cục thuế TX thu).trên phiếu thu tiền mình thấy ghi " không có giá trị để đăng ký tài sản".Cho mình hỏi các CP trên có đc tính vào NG của Ôtô k?
Thanks!
 
V

vhdung87

Sơ cấp
3/11/08
21
0
0
31
hà nội
#2
theo thông tư 203/2009/BTC về quản lý sử dụng và trích khấu hao TSCD thì các loại phí kể trên có được tính vào nguyên giá TSCD:
Điều 4. Xác định nguyên giá của tài sản cố định:
1. Xác định nguyên giá tài sản cố định hữu hình:
a. TSCĐ hữu hình mua sắm:
Nguyên giá TSCĐ hữu hình mua sắm (kể cả mua mới và cũ): là giá mua thực tế phải trả cộng (+) các khoản thuế (không bao gồm các khoản thuế được hoàn lại), các chi phí liên quan trực tiếp phải chi ra tính đến thời điểm đưa tài sản cố định vào trạng thái sẵn sàng sử dụng như: lãi tiền vay phát sinh trong quá trình đầu tư mua sắm tài sản cố định; chi phí vận chuyển, bốc dỡ; chi phí nâng cấp; chi phí lắp đặt, chạy thử; lệ phí trước bạ và các chi phí liên quan trực tiếp khác.
Trường hợp TSCĐ hữu hình mua trả chậm, trả góp, nguyên giá TSCĐ là giá mua trả tiền ngay tại thời điểm mua cộng (+) các khoản thuế (không bao gồm các khoản thuế được hoàn lại), các chi phí liên quan trực tiếp phải chi ra tính đến thời điểm đưa TSCĐ vào trạng thái sẵn sàng sử dụng như: chi phí vận chuyển, bốc dỡ; chi phí nâng cấp; chi phí lắp đặt, chạy thử; lệ phí trước bạ (nếu có).
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.




Xem nhiều