Hoá đơn đầu ra trong cty lắp đặt camera

• Thread starter miss giang
  • Ngày gửi
M

miss giang

Guest
17/7/09
4
0
0
thanh hoa
xin chao anh chị
dongsongtinhyeu_g: anh chị cho em hoi
dongsongtinhyeu_g: công ty em la công ty bán buôn các mặt hàng camera ,thiết bị an ninh .cộng thêm cả phần thi công lắp đặt
dongsongtinhyeu_g: vậy khi bán hàng cho khách gồm cả hàng và tiền công thì em sẽ phải viết hoá đơn nhue thế nào
dongsongtinhyeu_g: em có được viết chung là hệ thống camera ra trong hoá đơn không?
dongsongtinhyeu_g: vì để lắp được hệ thống camera thí cần rất nhiều vật tư phụ đi kèm
dongsongtinhyeu_g: mà những vật tư đó thì không có đầu vào
dongsongtinhyeu_g: vậy em nên viết như thế nào đây
dongsongtinhyeu_g: mong anh chị giúp đỡ!
dongsongtinhyeu_g: em mới ra trường không rõ thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
xin chao anh chị
dongsongtinhyeu_g: công ty em la công ty bán buôn các mặt hàng camera ,thiết bị an ninh .cộng thêm cả phần thi công lắp đặt
dongsongtinhyeu_g: vậy khi bán hàng cho khách gồm cả hàng và tiền công thì em sẽ phải viết hoá đơn nhue thế nào
dongsongtinhyeu_g: em có được viết chung là hệ thống camera ra trong hoá đơn không?
dongsongtinhyeu_g: vì để lắp được hệ thống camera thí cần rất nhiều vật tư phụ đi kèm

Chào bạn,
- Hàng và tiền công cùng 1 lọai thuế suất GTGT
- Bạn được viết chung trong hoá đơn là "hệ thống camera ra" nếu đầu vào của bạn cũng ghi tên như vậy. Nhập ghi tên gì thì khi xuất cũng ghi đúng tên như thế.
Khi lập biên bản giao nhận hàng, bạn liệt kê tất cả chi tiết ra.

C

camerathehemoi

camera giam sat
22/5/15
3
0
1
39
camerathehemoi.com
vây sao mình không xuất hoá đơn các mã camera và đầu ghi vào giá cao lên bao luôn cả tiền công và vật tư phụ luôn. camera quan sat

N

ngothily91

Trung cấp
11/4/15
109
13
18
danguitarviet.blogspot.com
xin chao anh chị
Mình cũng đang làm bên công ty camera và các thiết bị an ninh như bạn.
Thường thì bên mình sẽ viết vào hóa đơn là hệ thống khi ký hợp đồng kinh tế.
Còn nếu chỉ lắp đặt bình thường thì các vật tư phụ kia mình bên mình cho vào mục vật tư phụ và đơn vị tính là gói.
Sếp mình toàn làm thế nên chắc là k vấn đề gì.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
vây sao mình không xuất hoá đơn các mã camera và đầu ghi vào giá cao lên bao luôn cả tiền công và vật tư phụ luôn. camera quan sat

Bạn có thể Hợp đồng trọn gói ( Cung cấp, vận chuyển, lắp đặt ... ) và viết HĐ cho khách hàng tổng giá trị. Nhưng để tính giá vốn và quản lý HH thì bạn phải theo dõi chi tiết hàng hóa mua vào, xuất ra ( theo từng loại hàng, mã hàng )

S

suzy.lee

Guest
5/11/14
77
9
8
33
Chào anh chị, nhờ ac giúp e vấn đề này với ạ.
- Trên hóa đơn bán ra ghi
camera: 1 cái
nguồn: 1 cái
Dây tín hiệu: 80m
Công lắp đặt: 03 công
- Bên em bán Camera có có dịch vụ lắp đặt nhưng Công lắp đặt này là mỗi khi bán hàng khách có yêu cầu lắp thì bên em thuê người nhân công ngoài lắp tiền công khoảng 200.000đ/ công lắp. Vậy cần chứng từ gì để đưa khoản CP này vào ạ.
và CP nhân công này đưa vào tài khoản 642 hay 154, bên e làm theo QD 48 ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA