Thuế môn bài 2010

• Thread starter wu lanzheng
  • Ngày gửi
sunny3108

sunny3108

Trung cấp
12/9/08
87
0
0
39
Hà Nội
Mọi ngườì cho mình hỏi năm nay mẫu nộp tiền thuế môn bài theo mẫu nào vậy?Ai biết cho mình xin cái mẫu nhé.Thanks!

Năm nay nộp thuế môn bài tại ngân hàng AGRIBANK - chi nhánh bắc HN. Bạn chỉ cần nộp tờ khai và kê khai theo mẫu giấy nộp tiền của ngân hàng. Sau đó họ sẽ in cho mình bảng " Giấy nộp tiền vào ngân sách NN" có đủ dấu, chữ ký mình mang về lưu cty làm chứng từ gốc. Lên NH họ sẽ căn cứ vào tên, địa chỉ, MST của cty mà ghi luôn cho mình chương, loại, khoản, mục... tránh nhầm lẫn, nói chung là nhanh và đơn giản lắm. Năm nay nộp thuế ko phải bon chen tại cổng kho bạc như mọi năm nữa. hì

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chihaki

Guest
18/1/10
21
0
0
35
Việt Nam
Anh chị có thể nói rõ hơn về thuê môn bài ko? Có phải định khoản kế toán khi nộp thuế ko a?

T

thanh thy

Guest
6/2/09
2
0
0
Cần thơ
Thời hạn chót nộp thuế môn bài là ngày cuối cùng của tháng 1

V

vicam20

Trung cấp
3/11/09
106
0
16
thaibinh
Anh chị có thể nói rõ hơn về thuê môn bài ko? Có phải định khoản kế toán khi nộp thuế ko a?
thuế môn bài thì cứ đầu năm bạn đi nộp , hạn cuối là vào ngày 30/01. bạn nộp thuế môn bài bạn phải định khoản N642/C3338, Khi nộp thuế N3338/C111,112.

P

phucchau2008

Guest
Cty em thành lập thêm chi nhánh, cần khai thuế Môn Bài bổ sung. Không biết tờ khai bổ sung có được dùng chung mẫu 01/MBAI hay không? Bác nào biết chỉ em với! và có quy định trong vòng bao nhiêu ngày sau khi thành lập chi nhánh phải kê khai bổ sung?
:wall:

B

balong

Guest
20/5/09
1
0
0
tphcm
Chào bạn,
Cơ sở đang sản xuất kinh doanh kê khai - nộp thuế Môn bài ngay tháng đầu của năm dương lịch; cơ sở mới ra kinh doanh kê khai - nộp thuế Môn bài ngay trong tháng được cấp đăng ký thuế và cấp mã số thuế.
(Theo quy định Thông tư 60/2007/TT-BTC Hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế và hướng dẫn thi hành Nghị định số 85/2007/NĐ-CP ngày 25/5/2007 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế)
ngày 30 tháng 1 cua năm đó

G

gunners

Guest
4/4/10
1
0
0
34
Thái nguyên
Thuế môn bài là một khoản thuế gián thu mà các cá nhân, hộ gia đình, tổ chức hoạt động có mục đích sản xuất kinh doanh, thương mại đều phải nộp chậm nhất vào ngày 30 tháng 1 hàng năm mà không phụ thuộc vào kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh.

Theo moi người thuế môn bài là thuế trực thu hay gián thu???? mình nghĩ là thuể trực thu, nhưng ở một số diễn đàn khác họ lại bảo đó là thuế gián thu...Khó hiẻu quá :-?
Mọi người cho y kiến nhé ! :d

Q

quynhnguyenhuong

Guest
1/3/10
1
0
0
18
Ha Noi
Chào các anh chị
Em mới sử dụng một công ty của người bạn đã thông báo tạm ngừng kinh doanh từ tháng 9 năm 2009 và em đã xon tiếp tục kinh doanh bắt đầu từ tháng 4 năm 2010. Công ty chưa nộp thuế môn bài năm 2010 từ đầu năm, như vậy công ty này có bị phạt không? Cảm ơn nhìu

T

thudkny

Guest
2/6/10
3
0
0
Hanoi
Chào các bạn, tớ mới đi làm cho 1 công ty tư, có vốn điều lệ là 1.500.000.000 đ.
Giấy phép đăng kí kinh doanh vào ngày 01/06/2010, bên tớ mới nhận được thông báo bên cục thuế.
Tớ muốn hỏi giờ tớ muốn nộp thuế môn bài cho công ty thì tớ phải chuẩn bị những thủ tục gì?

Tớ chưa có kinh nghiệm trong vị trí 1 kế toán. Mong mọi người giúp tớ. Cảm ơn!

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Bạn viết giấy nộp tiền vào NSNN theo mâu C1-2/NS ghi nộ dung là thuế môn bài năm 2010 rồi đi nộp thôi nhé!

T

thanhnhung62b

Sơ cấp
1/7/10
3
0
0
Tp.HCM
Chào các anh chị!
Công ty em có giấy đăng kí kinh doanh vào ngày 22/6/2010, vốn đăng ký 900 triệu vậy e phải đóng 1 triệu tiền thuến môn bài cho cả năm hay chỉ đóng 500 ngàn cho 6 tháng cuối năm thôi vậy?
Chi cục thuế gửi giấy báo cho công ty khai thuế từ tháng 7/2010,
Mong các anh chi giúp đỡ.Cảm ơn

giangkinhte

giangkinhte

Trung cấp
12/6/10
76
0
0
p
chỉ phải đóng thuế 500.000 cho 6 tháng cuối năm thôi bạn ơi..

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA