Phân bổ chi phí tính giá vốn!

• Thread starter Thai My
  • Ngày gửi
T

Thai My

Trung cấp
1/6/09
65
0
6
Kiên Giang
Chào các anh chị và các bạn!
Nếu những chi phí dùng để tính giá vốn trong công ty tư vấn thiết kế (VD: chi phí photo, in ấn) mà từ trước đến nay(khoản 5tháng) k có hoá đơn, nay mình lấy 1 hoá đơn với giá trị bằng với tổng giá trị của những chi phí đó thì mình có thể phân bổ ngược lại để tính giá vốn cho từng sản phẩm không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Chào các anh chị và các bạn!
Nếu những chi phí dùng để tính giá vốn trong công ty tư vấn thiết kế (VD: chi phí photo, in ấn) mà từ trước đến nay(khoản 5tháng) k có hoá đơn, nay mình lấy 1 hoá đơn với giá trị bằng với tổng giá trị của những chi phí đó thì mình có thể phân bổ ngược lại để tính giá vốn cho từng sản phẩm không?
sao lại phân bổ ngược lại nhỉ , hoá đơn tháng nào thì tháng đó đưa vào

G

gà con

Guest
Bạn chỉ có thể phân bổ cho các dự án đã ký trước đó nhưng đến nay vẫn đang tiếp tục thực hiện và chưa thanh lý hợp đồng.

N

ngoquanghung

Trung cấp
11/5/08
80
0
6
Hà Nội
Treo tạm vào TK 335, bây giờ lấy HD về hoanh toán bình thường (Nợ TK 335,133 /Có TK 111,112)

T

Thai My

Trung cấp
1/6/09
65
0
6
Kiên Giang
Mình có nghĩ đến vấn đề treo vào TK 335 nhưng xem lại kết cấu 335 thì k thể trích trước các khoản này được, bây giờ không biết phải là sao cho đúng đây nữa.

Trinhtaythi

Trinhtaythi

Badico.info
29/9/08
185
0
16
Ha Noi
badico.info
Bạn có thể hạch toán tách cho từng tháng bằng cách treo công nợ tờ hoá đơn đó kèm theo các thủ tục:
Bạn làm Biên bản đối chiếu khối lượng, biên bản đối chiếu thanh toán cho từng tháng trong đó thể hiện rõ khối lượng và giá trị hàng mà bên bán cung cấp cho bạn sao cho tổng các khoản bằng đúng với số lượng và giá trị của tờ hoá đơn đó. Ở thời điểm nhận hoá đơn, bạn chỉ kê khai và hạch toán phần thuế GTGT thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA