Lập công thức số tiền bằng chữ

• Thread starter marsida
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
E

enxanh88

Sơ cấp
22/1/11
11
0
0
25
hcm
Mình có cái này, gửi các bạn tham khảo nha. Cách đổi số thành chữ nè. Có j hay thì up lên cho mọi người cho ý kiến nha. Mình là dân tay ngang ko pai3 kế toán nên các bạn thông cảm nếu như có sai sót nha. :005:

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Cái này xem có giúp cho các bạn được không nhé!

Kangu

Kangu

Trung cấp
26/6/11
158
2
0
Hưng Yên
H

hoangle223

Guest
2/7/11
1
0
0
tp hcm
File này rất hay đó, cảm ơn bạn enxanh88 nhìu nha!

A

anhnth2

Guest
12/7/11
47
0
0
Hà Nội
Mình có cái này, gửi các bạn tham khảo nha. Cách đổi số thành chữ nè. Có j hay thì up lên cho mọi người cho ý kiến nha. Mình là dân tay ngang ko pai3 kế toán nên các bạn thông cảm nếu như có sai sót nha. :005:

Mình làm theo bạn enxanh88 được luôn. Chữ bé thì có thể chỉnh được mà. Tks bạn nhiều.

B

bboy83hg

Guest
22/6/11
1
0
1
40
Hà Giang
Rất cám ơn bạn én xanh nhé; bạn có gì mới cứ upp lên bạn nhé. Thanks you

duongtho

duongtho

Sơ cấp
16/7/10
48
0
6
Hà Nội
Ðề: Lập công thức số tiền bằng chữ

Các bạn có thể copy công thức trong file mình đính kèm về sử dụng nhé, cái này mình cũng copy từ file excel của Bác LE VAN TON về sử dụng

Đính kèm

• CT số tiền bằng chữ.xls
    25.5 KB · Lượt xem: 830
missduyendang

missduyendang

Cao cấp
22/6/11
241
1
0
Ha Noi

Các bạn có thể copy công thức trong file mình đính kèm về sử dụng nhé, cái này mình cũng copy từ file excel của Bác LE VAN TON về sử dụng
các bạn không cần cầu kỳ vậy đâu.ban tải add-ins VnTools về rồi cài vào excel.dùng cái này các bạn chỉ cần 2 thao tác là cho kết quả lun. hỏi bác google nha!

H

hieult84

Guest
30/9/10
1
0
1
tphcm

Hi các anh chị!
Em đang làm kế toán bằng excel nhưng e ko biết lập công thức số tiền bằng chữ, anh chị nào biết chỉ em nhé!
Ví dụ: số tiền mặt ngoai tệ của công ty em là: 56.791,85usd. Em muốn lập công thức số tiền bằng chữ là: " Năm mươi sáu ngàn bảy trăm chín mươi mốt đôla tám mươi lăm cen" luôn chứ ko phải đánh bằng tay!
mà phần số tiền bằng chữ khi hiện ra là tiếng anh chứ không phải tiếng việt
Các anh chị giúp em nhé!Chân thành cám ơn các anh chị!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA