Xử lý tài sản hết thời gian khấu hao

• Thread starter sononly
  • Ngày gửi
S

sononly

Sơ cấp
12/5/09
16
0
0
40
Ha noi
Kính gửi các anh/ chị. cơ quan em có 1 số tài sản (máy vi tính...)mà theo 1 QĐ 32 thì thời gian khấu hao đã hết (ví dụ nhà nước cho khấu hao trong 5 năm, mà tài sản này bên em đã dùng được 6 năm - vẫn dùng được) Sếp em bảo jờ phải làm thế nào đi ch...??? em giờ chưa biết phải làm như thế nào..giá trị tài sản thì bằng 0 trong khi nó vẫn hiện hữu..mong các anh/ chị chỉ giáo..cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tuyet Huong

Sơ cấp
24/10/08
26
0
0
Binh Duong
Cảm ơn bác nhiều, nhưng sếp vẫn muốn để đấy dùng..........
K sao đâu bạn, hết giá trị khấu hao nhưng vẫn sử dụng được thì bạn vẫn theo dõi trên sổ sách bình thường. Bạn tham khảo thêm thông tư203/2009/TT-BTC

M

miungoan

Guest
3/2/09
4
0
1
Hà Nội
K sao đâu bạn, hết giá trị khấu hao nhưng vẫn sử dụng được thì bạn vẫn theo dõi trên sổ sách bình thường. Bạn tham khảo thêm thông tư203/2009/TT-BTC

đúng vậy, vẫn theo dõi tài sản đó trên sổ sách như bth, chỉ có điều ko trích khấu hao nữa ( điều này được chú giải rõ ràng trong thuyết minh BCTC )

N

Nghe

Guest
17/6/09
1
0
0
Hà Nội
Kính gửi các anh/ chị. cơ quan em có 1 số tài sản (máy vi tính...)mà theo 1 QĐ 32 thì thời gian khấu hao đã hết (ví dụ nhà nước cho khấu hao trong 5 năm, mà tài sản này bên em đã dùng được 6 năm - vẫn dùng được) Sếp em bảo jờ phải làm thế nào đi ch...??? em giờ chưa biết phải làm như thế nào..giá trị tài sản thì bằng 0 trong khi nó vẫn hiện hữu..mong các anh/ chị chỉ giáo..cảm ơn nhiều

Có gì đâu, nếu hết giá trị khấu hao nhưng vẫn dùng được thì mình chỉ cần theo dõi tiếp trên sổ sách bình thường là được mà bạn

C

cuongthbl

Guest
17/9/09
5
0
0
37
lạng sơn
Xếp muốn mua đồ mới thì thanh lý luôn TSCĐ đã hết KH, để tránh tình trạng đơn vị ko biết tiêu hết tiền.hh!!

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Nó vẫn hiện hữu thì ta cứ xài.
Làm biê bản thanh lý và hạch toán giảm TS, Tất toán giá trị đã khấu hao.
Coi như cái máy đó hiện nay đang "xài chùa"

B

balasat

Guest
9/1/10
2
0
1
hà nội
:) có phải ý chủ topic là hỏi làm sao mà TS hết khấu hao rồi mà "biến hóa" được để có thể trích tiếp nhằm có lợi cho DN phải ko? E cũng muốn học hỏi cái đó :D mọi người chỉ giúp :-x

V

vhdung87

Guest
3/11/08
21
0
0
36
hà nội
:) có phải ý chủ topic là hỏi làm sao mà TS hết khấu hao rồi mà "biến hóa" được để có thể trích tiếp nhằm có lợi cho DN phải ko? E cũng muốn học hỏi cái đó :D mọi người chỉ giúp :-x
bạn chỉ được trích lập tiếp khi nâng cấp tài sản cố định và có đầy đủ hồ sơ chứng minh rằng việc nâng cấp TSCD kéo dài tuổi thọ của tài sản cố định.chúc thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA