Lương của Giám Đốc kiêm Chủ tịch HĐQT trong cty Cổ phần có được tính chi phí hợp lý?

• Thread starter HuongDuongVHD
  • Ngày gửi
H

HuongDuongVHD

Guest
25/5/09
2
0
0
36
BM
Dạ em chào anh chị ah! anh chị làm ơn cho em hỏi :hiện giờ em đang làm thêm ở cty cổ phần. Giám đốc cty em kiêm chủ tịch HĐQT có được trả lương tính vào chi phí hợp lý hợp lệ không ah? huhu e đang là sinh viên đi làm thêm nên không biết:(( Mong anh chị giúp e ah! em cảm ơn anh chị nhiều ah.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dang vien

Cao cấp
22/7/08
324
1
18
DN
2.5. Chi tiền lương, tiền công thuộc một trong các trường hợp sau:
a) Chi tiền lương, tiền công, các khoản hạch toán khác để trả cho người lao động nhưng thực tế không chi trả hoặc không có hóa đơn, chứng từ theo quy định của pháp luật.
b) Các khoản tiền thưởng cho người lao động không mang tính chất tiền lương, các khoản tiền thưởng không được ghi cụ thể điều kiện được hưởng trong hợp đồng lao động hoặc thoả ước lao động tập thể.
c) Chi tiền lương, tiền công và các khoản phụ cấp phải trả cho người lao động nhưng hết thời hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế năm thực tế chưa chi trừ trường hợp doanh nghiệp có trích lập quỹ dự phòng để bổ sung vào quỹ tiền lương của năm sau liền kề nhằm bảo đảm việc trả lương không bị gián đoạn và không được sử dụng vào mục đích khác. Mức dự phòng hàng năm do doanh nghiệp quyết định nhưng không quá 17% quỹ tiền lương thực hiện.
d) Tiền lương, tiền công của chủ doanh nghiệp tư nhân, chủ công ty trách nhiệm hữu hạn 1 thành viên (do một cá nhân làm chủ); thù lao trả cho các sáng lập viên, thành viên của hội đồng thành viên, hội đồng quản trị không trực tiếp tham gia điều hành sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ.

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Dạ em chào anh chị ah! anh chị làm ơn cho em hỏi :hiện giờ em đang làm thêm ở cty cổ phần. Giám đốc cty em kiêm chủ tịch HĐQT có được trả lương tính vào chi phí hợp lý hợp lệ không ah? huhu e đang là sinh viên đi làm thêm nên không biết:(( Mong anh chị giúp e ah! em cảm ơn anh chị nhiều ah.

Theo mình thì là được nếu có đầy đủ chứng từ hợp lệ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA