Xử lý tình huống mất hóa đơn

• Thread starter ngocdiepxn2
  • Ngày gửi
N

ngocdiepxn2

Guest
28/12/09
1
0
0
38
tphcm
Tôi bị ăn trộm mất 02 cuốn hóa đơn tài chính, 1 cuốn đã xuất hết cho khách hàng và 1 cuốn chưa xuất tờ nào. Tôi đã trình báo với công an và cục thuế thành phố hồ chí minh.
Vậy cục thuế tphcm có phạt công ty tôi hay không. Nếu có phạt thì phạt như thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đồng Hành

Đồng Hành

Trung cấp
Tôi bị ăn trộm mất 02 cuốn hóa đơn tài chính, 1 cuốn đã xuất hết cho khách hàng và 1 cuốn chưa xuất tờ nào. Tôi đã trình báo với công an và cục thuế thành phố hồ chí minh.
Vậy cục thuế tphcm có phạt công ty tôi hay không. Nếu có phạt thì phạt như thế nào?

Điều này chắc chắn là bị phạt rồi. 250k/1 liên đối với liên mầu đỏ và 2ôk/1 liên đối với các mầu còn lại.

U

undeground_qa

Guest
19/9/06
27
2
1
38
vietnam
Văn bản nào có quy định cho trường hợp trên vậy bạn?:oops::oops::oops:

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Nhất trí với bạn Đồng Hành.
Nhưng nếu mất cả cuốn hóa đơn thì mức phạt là 45 triệu đồng/1 quyển.

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Quy định sử phạt tại điều 16 chương III NĐ89 ngày 7/11/2002
Nhưng nêú mất trộm mà Cty bạn vẫn giữ nguyên hiịn trường vụ trộm và có xác nhận của Cơ quan Công an thì mức phạt sẽ giảm rất nhiêù.

L

lungho

Guest
23/1/10
2
0
0
Tp. HCM
Mình mất là do trộm lẻn vào lấy mất mà cũng bị phạt ah các tiền bối? Thật là bất công và rắc rối các tiền bối nhỉ!

Z

zeronguyen

Guest
9/12/09
18
0
0
38
Hà Nội
Mình mất là do trộm lẻn vào lấy mất mà cũng bị phạt ah các tiền bối? Thật là bất công và rắc rối các tiền bối nhỉ!

Phải chứng mình là bị mất trộm thì mới được xem xét giảm nhẹ chứ! Bạn làm mất rồi kêu mất trộm thì ai tin được.

K

khanhthuy1985

Trung cấp
20/5/08
149
6
18
38
Nghe An
Ui trường hợp mất hóa đơn thì mệt lắm. Em nhớ không nhầm thì theo luật quy định thì mất hóa đơn nhưng đã viết rồi thì bị phạt 200k/1 tờ, nhưng đối với hóa đơn chưa viết thì 500k/1 tờ. Đó là luật còn trường hợp của chị là bị mất cắp thì cái này phải được bên công an xác nhận thì từ đó thuế mới xem xét tình hình rồi mới có quyết định phạt thế nào. Nhưng phải làm đơn để thống báo và giải trình cụ thể với cơ quan thuế để nếu hóa đơn chưa viết bị mất phát hành thì cơ quan thuế còn ngăn chặn. Và có thể phải thông báo lên báo đài nữa ah.

M

MrTien

Trung cấp
9/6/09
82
0
0
40
Nha
Cái vụ mất hoá đơn này thì nguy hiểm thật.
Với kiểu phạt thế này thì các công ty nhỏ coi chừng toi mạng.

Mình đọc xong thấy 45tr/quyền thì khủng khiếp thật

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Cái vụ mất hoá đơn này thì nguy hiểm thật.
Với kiểu phạt thế này thì các công ty nhỏ coi chừng toi mạng.

Mình đọc xong thấy 45tr/quyền thì khủng khiếp thật

Bạn có thể tự tính được số tiền này mà. Mất liên đỏ chưa sử dụng: Phạt 500.000đ. Các liên còn lại 200.000đ.
Tổng số tiền bị phạt khi mất cả quyển là:
((1 liên đỏ x 500.000)+(2 x 200.000))* 50 số = 45.000.000đ

H

hhuongduong

Guest
12/5/10
6
0
0
HN
troi nghe vay ma minh thay run qua, chac minh se phai luu y trong viec quan ly hoa don khong ma mat thi phien lam

C

cuongco

Trung cấp
18/9/08
52
0
0
BG
troi nghe vay ma minh thay run qua, chac minh se phai luu y trong viec quan ly hoa don khong ma mat thi phien lam

Lần sau bạn chú ý viết có dấu nhé, viết không dấu là vi phạm nội quy đó, thân!

C

cuongco

Trung cấp
18/9/08
52
0
0
BG

Mất do thiên tai, hoả hoạn còn bị phạt nữa là để bị mất trộm. Việc này còn phải điều tra xác minh, và chắc chắn sẽ có hình thức sử phạt

T

Trang Loan 19

Trung cấp
6/10/09
112
0
16
tphcm
trời ơi, mình vừa bị trộm mất ngày 16/07/2010 một cuốn hoá đơn xuất rồi, bây giờ ko biết làm sao, nghe các bác nói phạt mình vậy ko biết tiền đâu mà đến. mình mới báo với công an thôi, chưa báo cho cơ quan thuế . Mình đang đợi xem bọn ăn trộn có gọi điện thoại cho chuội lại ko. ko biết mình báo trễ bên thuế có phạt thêm ko.

T

Trang Loan 19

Trung cấp
6/10/09
112
0
16
tphcm
Mình còn bị mất thêm hoá đơn đầu vào của tháng 06/2010 nữa, mình đã xin photo lại rồi nhưng ko biết có khai thuế được ko, mình muốn đưa hết vào chi phí khỏi khấu trừ cho rắc rối nhưng sếp mình thì muốn khấu trừ thuế. Ko biết hoá đơn phôt có khai thuế được ko. Bác nào gặp trường hợp này rồi chỉ giúp mình với.

C

cuongco

Trung cấp
18/9/08
52
0
0
BG
Mình còn bị mất thêm hoá đơn đầu vào của tháng 06/2010 nữa, mình đã xin photo lại rồi nhưng ko biết có khai thuế được ko, mình muốn đưa hết vào chi phí khỏi khấu trừ cho rắc rối nhưng sếp mình thì muốn khấu trừ thuế. Ko biết hoá đơn phôt có khai thuế được ko. Bác nào gặp trường hợp này rồi chỉ giúp mình với.

Theo mình biết thì hóa đơn phô tô không được khấu trừ thuế đâu, chỉ được sử dụng tạm thời trong một số trường hợp thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA