Giữa ngân hàng và viettel thì nên làm ở đâu?

• Thread starter longhairdieu
  • Ngày gửi
L

longhairdieu

Trung cấp
15/8/12
52
0
6
Nghệ An
mọi người thường bảo làm việc ở ngân hàng và viettel thì về mức độ công việc và lương bổng là tương đương nhau. Vậy anh chị ai có kinh nghiệm cho em hỏi là nếu được lựa chọn thì nên làm ở đâu ạ? và cho em hỏi thêm là công việc làm cán bộ quản lý cửa hàng bán lẻ viettel là làm những gì? giờ giấc làm việc như thế nào. em cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lymizin

Trung cấp
1/11/12
68
0
0
ha noi
Ðề: giữa ngân hàng và viettel thì nên làm ở đâu?

trước đây mình cũng từng làm một time bên Viettel. Nói chung là Viettel vẫn là DNNN nên có nhiều cái '' khó'' ,tuy lương bình quân toàn ngành năm ngoái ở mức khá cao ( 18 triệu đồng năm 2012)
Nếu bạn làm ở cửa hàng viettel thì sức ép kinh doanh không nhỏ đâu. Mỗi tháng bên trên giao chỉ tiêu và ''ép'' ghê lắm!
Còn bạn làm bên mảng ngân hàng mình chưa biết là NH tư hay NN nhưng cũng chịu áp lực doanh số cao do các ngân hàng thương mại cạnh tranh nhau rất khốc liệt ở thời điểm hiện tại, chưa kể đến các ngân hàng đang tái cơ cấu cắt giảm nhân sự hàng loạt.Nhưng ngược lại bên ngân hàng làm việc tương đối chuyên nghiệp và '' trẻ trung'' Đôi điều muốn chia sẻ mong bạn có quyết định sáng suốt nhất !!

L

longhairdieu

Trung cấp
15/8/12
52
0
6
Nghệ An

cảm ơn những chia sẻ của bạn.

Sửa lần cuối:
S

springhoang

Guest
29/4/04
18
1
3
HCM
Truy cập trang

Có người nhà lo việc cho thì cần gì suy nghĩ nhiều thế bạn, bạn giỏi thì nơi nào cũng cần hết ấy, cứ mạnh dạn đi làm đi.

M

Mai Grimreaper

Sơ cấp
11/7/12
33
0
0
Ha Noi
Ðề: Giữa ngân hàng và viettel thì nên làm ở đâu?

Cơ hội tốt vậy đừng chần chừ. Ngân hàng giờ cắt giảm lương, cắt giảm nhân sự,... và nhiều vấn đề khác chắc bạn cũng biết. Bạn không nói rõ Ngân hàng nào, tuy nhiên mình vẫn ủng hộ viettel hơn. Thời điểm hiện tại làm viettel là sự lựa chọn sáng suốt hơn.
Chúc bạn thành công!

L

longhairdieu

Trung cấp
15/8/12
52
0
6
Nghệ An

cảm ơn mọi người đã quan tâm và trả lời giúp mình. mình cũng chẳng có người nhà nào đỡ đầu đâu.hì. chỉ vì đợt này viettel đang có đợt tuyển nhân sự thôi. nhưng nghe bảo viettel hay phải điều chuyển công tác nên gia đình mình cũng thấy ngại, nếu là con trai thì ok. nhưng vì là nữ nên sợ sau này có gia đình rồi rất vất vả. còn ngân hàng thì vì mình học tài chính ngân hàng nên cũng muốn theo đuổi thi ngân hàng. Nhưng nếu đi theo viettel thì coi như cái nghiệp lâu dài, chả thi cái nào nữa. Cuối cùng mình đã quyết định chả theo cái nào hết.:015:. Mình nạp hồ sơ thi bảo hiểm xã hội. Thử sức mình và đáp ứng nguyện vọng của gia đình bởi bố mẹ mình vẫn thích nhà nước hơn. Nếu ko thành công thì sẽ chờ đợi những cơ hội khác từ viettel hoặc ngân hàng. Dù sao cũng cảm ơn mọi người nhiều.

liligeril

liligeril

Trung cấp
11/9/12
115
0
0
Hà Nội

tớ thấy cả 2 cái điều khó, ko phải muốn vào là được. tuy nhiên bạn tự tin thế chắc là có khả năng. còn tớ chọn vào NN.

L

longhairdieu

Trung cấp
15/8/12
52
0
6
Nghệ An

tớ thấy cả 2 cái điều khó, ko phải muốn vào là được. tuy nhiên bạn tự tin thế chắc là có khả năng. còn tớ chọn vào NN.
khả năng cũng có hạn thôi bạn.:015:. nhưng cũng phải tự tin chứ. phải hi vọng là thành công chứ.hì hì. nói thế mọi người đừng cười tớ nha

C

caolevcu

Guest
21/9/12
3
1
3
34
Hà Nội
remanphu.com

hì, ở thời điểm hiện tại thì m ủng hộ phương án Viettel hơn, vì bây giờ làm ngân hàng 1 là cạnh tranh khốc liệt, 2 là chả biết m sẽ bị cho ra đường lúc nào. Áp lực công việc thì nơi nào cũng có, có áp lực mới nhớn lên đc. hì hì, mà bạn pro ghê, Ngưỡng mộ quá @.@ Mong bạn sớm có quyết định sáng suốt nha :)

L

longhairdieu

Trung cấp
15/8/12
52
0
6
Nghệ An

hì, ở thời điểm hiện tại thì m ủng hộ phương án Viettel hơn, vì bây giờ làm ngân hàng 1 là cạnh tranh khốc liệt, 2 là chả biết m sẽ bị cho ra đường lúc nào. Áp lực công việc thì nơi nào cũng có, có áp lực mới nhớn lên đc. hì hì, mà bạn pro ghê, Ngưỡng mộ quá @.@ Mong bạn sớm có quyết định sáng suốt nha :)
hic.lâu mới lên diễn đàn. bạn nói làm mình ngại ghê. chắc tại cách mình diễn đạt chưa rõ nên mọi người hiểu lầm. tớ cũng bình thường, chả pro như bạn nghĩ đâu. hì. nhưng ước mơ vẫn là ước mơ mà. tớ cũng tự lực cánh sinh thôi. nói ra thật xấu hổ, năm ngoái mình thi công chức ko đậu. nạp hồ sơ thi ngân hàng cũng ko qua. nhưng năm nay vẫn quyết tâm. đợt này lại ôn thi viên chức. lại học. ko biết sẽ thế nào. năm trước ôn thi công chức mấy tháng trời. cuối cùng cũng fail.:060: nhưng cố gắng ắt thành công. đúng ko mọi người.

Sửa lần cuối:
K

kimtam123

Guest
26/6/13
2
0
0
TpHCM

Hãy làm cái nào bạn cảm thấy thích nhất, môi trường phủ hợp, thoải mái, được học hỏi nhiều thứ để nâng cao kinh nghiệm.

Chúc bạn vui

A

anhiupe1989

Sơ cấp
15/11/08
15
0
1
35
BInh duong

đang làm ở viettel.Làm ở đây phải thi kí hợp đồng liên tục,thi rớt thì về vườn nhé :byebye:.Rất dễ bị thất nghiệp :wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA