Hoá đơn GTGT ghi sai địa chỉ

• Thread starter mapluoi
  • Ngày gửi
M

mapluoi

Sơ cấp
4/2/09
12
0
0
hà nội
Công ty mình có địa chỉ đăng ký với cơ quan thuế là số 2, ngách 31/7 Trần Quốc Hoàn - Cầu Giấy - HN. Nhưng làm việc lại ở địa chỉ số 12 Tô Hiệu. Công ty có 1 hợp đồng thuê gian hàng triển lãm trong Sài Gòn. Do không để ý Hợp đồng ghi địa chỉ là số 12 Tô Hiệu, 2 bên đã ký vào hợp đồng. Và bên mình đã thanh toán cho bên kia tiền thuê gian hàng là 44 triệu. Đến hôm vửa rùi bên mình mới nhận được hóa đơn của bên kia. Hóa đơn ngày 25/11/09. Lúc này bên mình mới bít là ghi sai địa chỉ. Bây giờ mình chẳng bít làm sao. Vì địa chỉ là do bên mình ghi sai trong hợp đồng. Nếu ghi sai thì hóa đơn đấy sẽ k được khấu trừ đúng không ạ? Mà hóa đơn lại của tháng 11 nữa. Mình mới vào làm nên bây giờ không bít phải xử lý thế nào. Mong mọi người cho ý kiến giúp mình nha
Cảm ơn nhìu

Khóa học Quản trị dòng tiền
Pham Thi Nhi

Pham Thi Nhi

Trung cấp
23/8/09
111
1
0
Phố núi
Chỉ sai địa chỉ nhưng đúng tên công ty và mã số thuế chứ. Vậy làm biên bản điều chỉnh, sửa lại địa chỉ. Ghi rõ lý do sai rồi cả hai bên ký vào. Lưu cùng hoá đơn trên.

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Công ty mình có địa chỉ đăng ký với cơ quan thuế là số 2, ngách 31/7 Trần Quốc Hoàn - Cầu Giấy - HN. Nhưng làm việc lại ở địa chỉ số 12 Tô Hiệu. Công ty có 1 hợp đồng thuê gian hàng triển lãm trong Sài Gòn. Do không để ý Hợp đồng ghi địa chỉ là số 12 Tô Hiệu, 2 bên đã ký vào hợp đồng. Và bên mình đã thanh toán cho bên kia tiền thuê gian hàng là 44 triệu. Đến hôm vửa rùi bên mình mới nhận được hóa đơn của bên kia. Hóa đơn ngày 25/11/09. Lúc này bên mình mới bít là ghi sai địa chỉ. Bây giờ mình chẳng bít làm sao. Vì địa chỉ là do bên mình ghi sai trong hợp đồng. Nếu ghi sai thì hóa đơn đấy sẽ k được khấu trừ đúng không ạ? Mà hóa đơn lại của tháng 11 nữa. Mình mới vào làm nên bây giờ không bít phải xử lý thế nào. Mong mọi người cho ý kiến giúp mình nha
Cảm ơn nhìu
huỷ hoá đơn đó đi thay hoá đơn mơi

Y

yellow card

Trung cấp
15/6/06
79
0
0
hanoi
Công ty bạn và bên đối tác làm biên bản huỷ hoá đơn cũ và xuất lại hoá đơn mới bạn nhé, không sửa chữa các thông tin đã nghi sai trên hoá đơn

M

mapluoi

Sơ cấp
4/2/09
12
0
0
hà nội
Công ty bạn và bên đối tác làm biên bản huỷ hoá đơn cũ và xuất lại hoá đơn mới bạn nhé, không sửa chữa các thông tin đã nghi sai trên hoá đơn
Nhưng vấn đề là do bên mình làm sai hợp đồng. Mà hoá đơn từ tháng 11. NGười ta k chấp nhận huỷ hoá đơn nữa thì làm sao đây. Chán thật. Giờ mình không bít phải xử lý thế nào đây. Giúp mình với

Y

yellow card

Trung cấp
15/6/06
79
0
0
hanoi
Nhưng vấn đề là do bên mình làm sai hợp đồng. Mà hoá đơn từ tháng 11. NGười ta k chấp nhận huỷ hoá đơn nữa thì làm sao đây. Chán thật. Giờ mình không bít phải xử lý thế nào đây. Giúp mình với

Chỉ có 1 cách duy nhất vậy thôi bạn à. bạn không làm còn muốn giúp đỡ gì nữa dây?

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Cảm ơn nhìu

Bạn nên làm biên bảng điều chỉnh lại địa chỉ trên hóa đơn và điều chỉnh địa chỉ trong hợp đồng là được,địa chỉ thì không quang trọng gì lắm đâu. thân.

L

loanman

Sơ cấp
8/6/09
20
0
1
56
TpHCM
Nếu đúng tên công ty và MST thì chỉ việc làm biên bản điều chỉnh, 2 bên ký vào, mỗi bên giữ 1 bản gốc là được.

Bạn chỉ cần kẹp chung hoá đơn và biên bản gốc đó làm chứng từ thanh toán là đủ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA