Báo cáo sử dụng hoá đơn không khớp

• Thread starter trangfsi
  • Ngày gửi
T

trangfsi

Sơ cấp
23/7/09
19
0
0
38
Hà Nội
Cả nhà cho mình hỏi:
Báo cáo sử dụng hoá đơn hàng tháng mình làm và nộp cho cơ quan thuế đã đúng, nhưng có trường hợp 1-2-3 tháng sau khách hàng yêu cầu huỷ hoá đơn. Với những trường hợp đó thì mình phải làm điều chỉnh và nộp lại Báo cáo tình hình sử dụng HĐ không nhỉ?
Vì bây giờ mình mới kiểm tra và phát hiện có những HĐ mình viết ra từ tháng 5-6-7 mà dến T9 kháh hàng yêu cầu huỷ và xuất lại HĐ mới ........Mình đang không biết nên làm thế nào, cả nhà giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Luc van

Guest
Cả nhà cho mình hỏi:
Báo cáo sử dụng hoá đơn hàng tháng mình làm và nộp cho cơ quan thuế đã đúng, nhưng có trường hợp 1-2-3 tháng sau khách hàng yêu cầu huỷ hoá đơn. Với những trường hợp đó thì mình phải làm điều chỉnh và nộp lại Báo cáo tình hình sử dụng HĐ không nhỉ?
Vì bây giờ mình mới kiểm tra và phát hiện có những HĐ mình viết ra từ tháng 5-6-7 mà dến T9 kháh hàng yêu cầu huỷ và xuất lại HĐ mới ........Mình đang không biết nên làm thế nào, cả nhà giúp mình với.

Theo mình thì không cần phải làm lại BCTHSDHD đâu!
số còn lại của cuống hoá đơn vẫn đúng (vì hoá đơn huỷ đồng nghĩa với hoá đơn đã sử dụng cua rtháng đó!

L

LindegasVietNam

Sơ cấp
30/6/09
30
0
0
38
BR-VT
Cả nhà cho mình hỏi:

hủy hóa đơn không ảnh hưởng đến tình hình sử dụng hóa đơn của cty bạn, họ đòi hủy để xuất lại hóa đơn khác thì bạn hủy, rồi bạn kê khai đầu ra lại hóa đơn cũ đó nhưng là số âm, bạn ghi chú là hóa đơn hủy để giảm, rồi song song đó bạn kê khai hóa đơn mới.
Hôm mình đi học rủi ro và sai phạm về thuế, thầy nói chỉ có 2 trường hợp được hủy hóa đơn:
1. Sai tiền thuế
2. Sai đơn giá

M

Monkey242

Guest
18/5/09
4
0
0
Ha Noi
Sử dụng hóa đơn không khớp

Chào cả nhà. Tôi cũng gặp vấn đề trong việc báo cáo sử dụng hóa đơn mà chưa biết nên làm thế nào. Số là tháng 11 Cty tôi khai báo tình hình sử dụng hóa đơn thừa 1 tờ (không lỗi hóa đơn nào nhưng báo lỗi.) Đến lúc làm báo cáo SDHD tháng 12 tôi mới phát hiện ra. Một số người thì nói nộp lại báo cáo SDHD tháng 11 nhưng như thế liệu có bị phạt ko? vì giờ đã là 20/01 rồi. Một số ngưòi nói cứ lờ đi thuế họ sẽ không để ý. Thật ko biet làm thế nào hơn. Nhờ các bác có thâm niên chỉ giáo dùm!
Tks so much!

M

Monkey242

Guest
18/5/09
4
0
0
Ha Noi
Sáng nay lên gặp chị quả lý thuế, được tư vấn là cứ lờ đi không phải nộp lại báo cáo sử dụng hóa đơn của tháng 11 nữa, cơ quan thuế họ sẽ không để ý đến, cơ bản là báo cáo sử dụng HĐ năm. oh may quá!!!!

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Chào cả nhà. Tôi cũng gặp vấn đề trong việc báo cáo sử dụng hóa đơn mà chưa biết nên làm thế nào. Số là tháng 11 Cty tôi khai báo tình hình sử dụng hóa đơn thừa 1 tờ (không lỗi hóa đơn nào nhưng báo lỗi.) Đến lúc làm báo cáo SDHD tháng 12 tôi mới phát hiện ra. Một số người thì nói nộp lại báo cáo SDHD tháng 11 nhưng như thế liệu có bị phạt ko? vì giờ đã là 20/01 rồi. Một số ngưòi nói cứ lờ đi thuế họ sẽ không để ý. Thật ko biet làm thế nào hơn. Nhờ các bác có thâm niên chỉ giáo dùm!
Tks so much!
bạn nộp lại BCSDHD tháng 11 đi ko bị sao hết

M

MrTien

Trung cấp
9/6/09
82
0
0
40
Nha
Theo kinh nghiệm của mình thì nộp lại tờ khai tình hình sử dụng hoá đơn của tháng đó là ok.

Không sao cả.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA