Nhập file excel vào phần mềm kê khai thuế

• Thread starter Trnghia
  • Ngày gửi
T

Trnghia

Trung cấp
29/11/08
134
1
18
40
Vung Tau
:wall:
Chào buổi sáng! mình muốn nhờ các bạn tư vấn cho mình khi nhập dữ liệu từ file excel vào phần mềm kê khai thuế nhưng không được. nó thông báo là " đóng file excel templace đang mở trước khi import vào chương trình là sao" mình không hiểu. Mình đâu có mở fiel excel đâu. MOng sự giúp đỡ:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anh dan

Sơ cấp
13/10/09
13
0
0
37
ha noi
Chào buổi sáng! mình muốn nhờ các bạn tư vấn cho mình khi nhập dữ liệu từ file excel vào phần mềm kê khai thuế nhưng không được. nó thông báo là " đóng file excel templace đang mở trước khi import vào chương trình là sao" mình không hiểu. Mình đâu có mở fiel excel đâu. MOng sự giúp đỡ:wall:

mình cũng đã bị như vậy, nếu tên file excel của bạn có chữ bảng kê thì bạn bỏ chữ đó đi và chỉ để lại từ " mua vào" hoặc " bán ra" thôi. Một cách nữa là bạn copy file đó ra một file khác xem. Của mình thì làm một trong hai cách này thấy ổn

M

mecuasu

Guest
28/9/07
20
0
1
TP hà nội.

Em cũng đang bị tình trạng như nầy nè,không biết phải làm sao?Nó cũng báo :"đóng file excel templace đang mở trước khi import vào chương trình".

D

diepdung

Trung cấp
21/3/08
81
0
0
48
Hà nội
Em cũng đang bị tình trạng như nầy nè,không biết phải làm sao?Nó cũng báo :"đóng file excel templace đang mở trước khi import vào chương trình".

em đã kê khai vào đúng mẫu trong phần hỗ trợ của 2.5.1 chưa
Phải giữ nguyên định dạng
Không được thay đổi gì
Sau khi kê khai xong thì lưu lại và đóng file excel đó lại
Rồi vào PM 2.5.1 (ngày 04.4/10) để tải về là OK
Chúc em thành công

T

Trnghia

Trung cấp
29/11/08
134
1
18
40
Vung Tau
MÌnh có cách khác hay hơn là. Bạn nhập 1 người lao động vào phần mềm rồi bạn sao lưu file đó lại. bạn chuyển ra excel. Sau đó bạn chỉ việc đánh thêm vào là OK. MÌnh đã thử rồi và đã đc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA