Chuyển hình thức ghi sổ từ CTGS sang Nhật ký chung phải làm gì?

• Thread starter Miss Thanh
  • Ngày gửi
M

Miss Thanh

Sơ cấp
18/4/09
22
3
3
Thai Binh
Mọi người giúp em với!
Cty em các năm trước kế toán ghi sổ theo hình thức CTGS nhưng năm 2009 sử dụng phần mềm Misa nên em chuyển sang hình thức Nhật ký chung.
Vậy bây giờ làm báo cáo tài chính cuối năm thì em có phải làm công văn gửi bác thuế không?
Hay em cứ hạch toán vậy rồi nêu trong bản thuyết minh báo cáo tài chính hình thức kế toán áp dụng: Nhật ký chung là được?
:wall::wall::wall:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Mọi người giúp em với!
Cty em các năm trước kế toán ghi sổ theo hình thức CTGS nhưng năm 2009 em chuyển sang hình thức Nhật ký chung ( Vì cty em đang sử dụng phần mềm Misa thuận tiện hơn với hình thức Nhật ký chung).
Vậy bây giờ làm báo cáo tài chính cuối năm thì em có phải làm công văn gửi bác thuế không?
Hay em cứ hạch toán vậy rồi nêu trong bản thuyết minh báo cáo tài chính hình thức kế toán áp dụng: Nhật ký chung là được?
:wall::wall::wall:

Phải làm CV gởi CQ thuế. Mẫu đăng ký đây.

Đính kèm

• Dang ky ghi so ke toan.doc
    23 KB · Lượt xem: 154
M

Miss Thanh

Sơ cấp
18/4/09
22
3
3
Thai Binh
Phải làm CV gởi CQ thuế. Mẫu đăng ký đây.
Bác VTM ơi trong năm 2009 em đã hạch toán theo hình thức Nhật ký chung, bây giờ nộp báo cáo tài chính em mới nộp bản đăng ký thay đổi hình thức kế toán thì có sao không ạ?.
Bản đăng ký này phải nộp vào đầu năm khi bắt đầu niên độ Kế toán mới đúng không ạ?

K

kimsang luong

Guest
29/1/13
1
0
0
34
tp.HCM
Ðề: Chuyển hình thức ghi sổ từ NKC sang CTGS phải làm gì?

MOI nguoi oi cho em hoi. Cty em nhung nam truoc lam theo hinh thuc NKC nhung gio muon chuyen sang hinh thuc CTGS thi can lam nhung thuc tuc nao. Moi nguoi giup em voi em dang can gap lam. Cam on moi nguoi truoc nha:005:

Sửa lần cuối:
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Ðề: Chuyển hình thức ghi sổ từ NKC sang CTGS phải làm gì?

MOI nguoi oi cho em hoi. Cty em nhung nam truoc lam theo hinh thuc NKC nhung gio muon chuyen sang hinh thuc CTGS thi can lam nhung thuc tuc nao. Moi nguoi giup em voi em dang can gap lam. Cam on moi nguoi truoc nha:005:
Bạn làm công văn thông báo cho cơ quan qủan lý thuế của công ty bạn về việc thay đổi này nhé
Good luc

P/S: lần sau viết bài tiếng Việt có dấu nhé bạn. Bài viết TV không đấu sẽ bị xoá đấy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA