help me!!!! Kiểm kê cuối quý!!!!!!!!!

• Thread starter X_manhung
  • Ngày gửi
X

X_manhung

Guest
17/5/05
31
2
8
42
Hà Nội
Alô alô!!!!
Các bạn cho mình hỏi chút!!!!!!!!!
Bây giờ là cuối quý, công ty giao nhiệm vụ kiểm kê Công cụ dụng cụ cho mình!
Công việc này cung mệt quá!!!!!!!
Vì công ty kinh doanh dịch vụ nên phần Công cụ dụng cụ rất lớn!!!!
Vậy mọi người chỉ cho mình cách kiêm kê nhanh chóng, khoa học, chĩnh xác và hiệu quả nhất nhé!!!! Thân!!!!!
T/s: công ty có 30 máy vi tính, máy vi tính thì thuộc Công cụ dụng cụ rồi,
thời gian sử dụng là 2 năm và dến thời điểm hiện tại đã khấu hao hết, vậy phản ánh vào báo cáo kiểm kê thế nào nhỉ??Help me!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
mysterman

mysterman

Guest
Công cụ dụng cụ đâu có khấu hao???? Tốt nhất bạn gán mỗi công cụ một mã rồi sau này mình quản lý theo mã đó, nhớ mở sổ theo dõi phản ánh tên công cụ, ngày mua, số chứng từ mua, giá trị, giá trị đã trích trước vào chi phí, số tiền trích vào chi phí hàng tháng ....

M

minh91

Guest
14/4/05
135
0
0
47
Hanoi
Mình hay làm kiểm kê như vầy nè:

In ra một danh sách CCDC và TS hiện có trên sổ sách (nó sẽ có cả nơi chốn), rồi đi đếm. Cái nào còn hoạt động cũng ghi vào, ko hoạt động cũng ghi vào, mất cũng ghi vào, tự dưng hiện ra cũng ghi vào.

Xong xuôi sẽ ôm về xử lý theo SGK

Đã khấu hao hay phân bổ hết nhưng đang dùng cũng thể hiện nhưng ghi giá trị bằng 0

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
bạn có thể lập báo cáo kiểm kê với các cột: số thứ tự, tên công cụ, tồn đầu kỳ, nhập trong kỳ , xuất trong kỳ , tồn cuối kỳ. Các số liệu để ghi vào cột này căn cứ vào thẻ kho công cụ dụng cụ. Sau đó bạn lập thêm cột kiểm tra thực tế để đối chiếu. Nếu có lệch so với số liệu thẻ kho, thống kê và tính toán số chênh lệch và tìm hiểu nguyên nhân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA