thành lập công ty

• Thread starter Thach
  • Ngày gửi
T

Thach

Guest
6/5/05
3
0
0
55
Tp HCM
Xin chào các bạn webketoan,

Tôi là thành viên mới của web. Tôi vừa mới hòan thành các thủ tục thành lập công ty, nay cần các biểu mẫu sau, các bạn có vui lòng giúp đỡ:

- Sổ đăng ký góp vốn thành viên;
- Quyết định bổ nhiệm kế tóan trưởng.

Xin cám ơn !

Thach
ngoduythach@pmail.vnn.vn

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangphuc

Guest
26/8/04
46
0
6
42
Hà Nội
www.masvic.com
Mình đã gửi cho bạn Quyết định bổ nhiệm Kế toán trưởng. Còn về Sổ đăng ký góp vồn thành viên thì bạn nói kỹ hơn là bạn cần Sổ đăng ký thành viên (Sổ thành viên) hay là Giấy chứng nhận góp vốn của thành viên? Mình sẽ mail lại cho bạn. Thân!

T

Thach

Guest
6/5/05
3
0
0
55
Tp HCM
Xin chân thành cám ơn bạn hoangphuc,

Trong phần hướng dẫn sau khi có giấp ĐKKD, DN gửi thông báo v/v góp gốn (có mẫu) cho Sở KH&ĐT và lập sổ đăng ký góp vốn.

Theo tôi hiểu, nội dung Giấy chứng nhận góp vốn của thành viên giống với sổ đăng ký góp vốn.

Hãy mail lại cho mình. Thân!

S

StonyHeartedMan

Guest
2/10/04
306
2
0
Hà nội
www.vnuni.net
Điều 5: Sổ đăng ký thành viên

5.1 Công ty phải lập sổ đăng ký thành viên ngay sau khi đăng ký kinh doanh. Sổ đăng ký thành viên phải có các nội dung chủ yếu sau đây:

(a) Tên, trụ sở của Công ty;
(b) Tên, địa chỉ, chữ ký của thành viên hoặc của người đại diện theo pháp luật của thành viên;
(c) Giá trị vốn góp tại thời điểm góp vốn và phần vốn góp của từng thành viên; thời điểm góp vốn; loại tài sản góp vốn, số lượng, giá trị của từng loại tài sản góp vốn;
(d) Số và ngày cấp giấy chứng nhận phần vốn góp của từng thành viên.

5.2 Sổ đăng ký thành viên được lưu giữ tại trụ sở chính của Công ty hoặc nơi khác, nhưng phải thông báo bằng văn bản cho Cơ quan đăng ký kinh doanh và tất cả thành viên biết.

Để đi google cái mẫu sổ phát (có vẻ khó tìm đây)

Như vậy Sổ đăng ý thành viêngiấy chứng nhận phần vốn góp của từng thành viên là khác nhau nhé :)

Sửa lần cuối:
L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
G­­ửi bác Thach: em vừa mail cho bác mấu Giấy chứng nhận góp vốn và Sổ đăng ký thành viên rồi đấy.

Hongtien

Hongtien

Trung cấp
5/2/04
109
5
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Hãy vao trang web nay có rất nhiều mẫu văn bản cho bạn, nó sẽ giúp ít cho bạnrất nhiều đó.
http://mauvanban.com/

T

Thach

Guest
6/5/05
3
0
0
55
Tp HCM
Xin cám ơn các bạn rất nhiều !

Sống trên đời này cần có một tấm lòng (trích dẫn lại).

Thach

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA