Thuế nhập khẩu năm 2010

• Thread starter Mai Hantic
  • Ngày gửi
M

Mai Hantic

Sơ cấp
12/6/09
7
0
0
Thanhtri _Hà Nội
Chào cả nhà!
Theo em được biết là thuế GTGT của một số mặt hàng ( trong đó có cả linh kiện máy tính tăng từ 5% lên 10%) vậy còn thuế nhập khẩu của các mặt hàng này thì sao? Có thông tư hay quyết định nào hướng dẫn về vấn đề này không nhỉ? Bác nào biết chỉ giúp em với!
Cảm ơn các bác nhiều!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Blue272

Guest
Chào cả nhà!
Theo em được biết là thuế GTGT của một số mặt hàng ( trong đó có cả linh kiện máy tính tăng từ 5% lên 10%) vậy còn thuế nhập khẩu của các mặt hàng này thì sao? Có thông tư hay quyết định nào hướng dẫn về vấn đề này không nhỉ? Bác nào biết chỉ giúp em với!
Cảm ơn các bác nhiều!!!

Bạn vào web của Tổng cục hải quan và tra cứu mã sản phẩm nhập khẩu....sẽ cho kết quả về sp đó thué GTGT là bao nhiêu % và thuế NK là bao nhiêu % và mức đc tăng giảm...vì có thể mặt hàng đó thuế GTGT được giảm, tăng nhưng ko có nghĩa là thuế nhập khẩu cũng sẽ được giảm ở mức tương tự....

http://www.customs.gov.vn/Lists/ThuTucHaiQuan/NhapKhau.aspx

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào cả nhà!
Cảm ơn các bác nhiều!!!

Bạn không nói rỏ linh kiện máy tính thuộc loại nào nên không chi tiết được, linh kiện máy tính thuộc mã 8471 thuế suất nhập khẩu năm 2010 đa số là 3% (bàn phím, chuột, ổ đĩa quang, đĩa cứng, đĩa mềm, card âm thanh, hình ảnh...)

H

huulongtckt

Guest
28/8/09
7
0
0
34
Ha Tĩnh
cái này phải tham khảo y kiến của cục hải quan chứ bọn mình học chương trình của năm 2009 chưa thay đổi đc

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
cái này phải tham khảo y kiến của cục hải quan chứ bọn mình học chương trình của năm 2009 chưa thay đổi đc

THÔNG TƯ 216/2009/TT-BTC, ngày 12 tháng 11 năm 2009
Quy định mức thuế suất của Biểu thuế xuất khẩu,
Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế

Thông tư này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 01 tháng 01 năm 2010.

Bạn chưa có thông tư này sao ?

Q

Quanphumau

Guest
1/6/09
3
0
0
HN
Các bác cho hỏi luô. Thế Thuế VAT tất cả sản phẩm linh liện máy tính tăng từ 5% lên 10% bắt đầu từ 01/01/2010 ah.
Bác nào có công văn của phần thuế này cho em xin với ah.
Thanks

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bác cho hỏi luô. Thế Thuế VAT tất cả sản phẩm linh liện máy tính tăng từ 5% lên 10% bắt đầu từ 01/01/2010 ah.
Bác nào có công văn của phần thuế này cho em xin với ah.
Thanks

Từ ngày 01/01/2010 thuế suất thuế GTGT được thực hiện theo quy định tại Thông tư 129/2008/TT-BTC của Bộ Tài Chính (hết thời hạn được giảm 50% thuế suất của một số hàng hóa, dịch vụ theo Quyết định số 16/2009/QĐ-TTg ngày 21/01/2009, Quyết định số 58/2009/QĐ-TTg ngày 16/4/2009 của Thủ Tướng Chính phủ).

C

chie1234

Guest
13/1/10
2
0
0
Hà Nội
Em định nhập ít binh nóng lanh từ hàn quốc về không biết thuế nhập khẩu của nó là bao nhiêu có ai giúp em với, tìm mãi không thấy đâu viết cả

buitrangnam

buitrangnam

Cao cấp
25/2/09
548
4
18
HN
Chào cả nhà!
Cảm ơn các bác nhiều!!!

Về thuế xnk mới có hiệu lực từ 01/01/2010 bạn tham khảo theo thông tư số: 216/2009/TT-BTC của bộ tài chính nhé, bạn có thể down theo link: http://www.mediafire.com/?xmnkjjzyjfj

L

lam8386

Guest
25/2/10
1
0
0
Kien giang
Chào các anh chị thành viên, đây là lần đâu tiên mình gửi bài viết cho chương trình. Mình rất vui khi được làm thành viên của Webketoan.
Mình đang bị biểu thuế XNK làm cho phát điên, có anh chị nào biết về biểu thuế, các chương, mục thuế XNK gửi cho mình với.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào các anh chị thành viên, đây là lần đâu tiên mình gửi bài viết cho chương trình. Mình rất vui khi được làm thành viên của Webketoan.
Mình đang bị biểu thuế XNK làm cho phát điên, có anh chị nào biết về biểu thuế, các chương, mục thuế XNK gửi cho mình với.

Biểu thuế XNK 2010 tải ở đây

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA