Hạch toán tiền thưởng tết

• Thread starter luong loan
  • Ngày gửi
L

luong loan

Guest
26/9/09
24
0
0
hà nội
Các Anh Chị ơi cho em hỏi tý là công ty em trích thưởng tết dương lịch cho cán bộ công nhân viên bằng tiền mặt, thì em phải hạch toán như thế nào ah! Em xin cảm ơn các anh chị nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duongnhihong889

Guest
26/12/08
12
0
0
HN
Hi, tiền mặt thì bạn vẫn htóan bt, bạn phải lập trên bảng lương thưởng tết theo tháng 12 rùi, trên HĐLĐ cần thể hiện có khỏan này. Số tiền này chỉ ảnh hưởng đến mức đóng thuế thu nhập cá nhân cho nhân viên thui.

C

Chu thu trang

Guest
24/5/07
2
0
1
hà nội
Ban can lap 1 ban thanh toan tien luong theo mau trong TT48 trong do co cac khoan luong va thuong.Sau do ban hach toan nhu binh thuong:
No 642/Co 334, No 334/Co 111 tong so tien thanh toan theo bang luong thang 12

S

SUIN

Guest
1/3/10
7
0
0
HN
cong ty minh dang trong qua trinh thanh lap nen phieu thu, PC con lung tung ma minh moi lam kt nen k biet PT, PC co lien quan toi thue nhu the nao hay chi de theo doi so quy thoi

D

danhthaipro

Sơ cấp
21/8/08
35
3
0
Hà Nam
cong ty minh dang trong qua trinh thanh lap nen phieu thu, PC con lung tung ma minh moi lam kt nen k biet PT, PC co lien quan toi thue nhu the nao hay chi de theo doi so quy thoi

dùng để chứng minh rằng mình chi tiền cho ai, thu tiền cho ai và Sếp đã đông ý thu và chi rồi. Có sai phạm gì mình cũng đỡ đi phần trách nhiệm.:angel:

H

Haxide

Guest
9/3/09
4
0
0
Hà nội
tiền thưởng cuối năm bạn làm riêng ra 1 bản. Ví dụ Bản thưởng tết năm xxx chẳng hạn. Sau đó hạch toán Nợ Tk 431/ có Tk 111

N

nguyengiadoan

Cưỡi Ngựa Xem Hoa
1/11/09
122
1
18
Bình Phước
năm 2010 là tk 431 chuyển thành tk 3531 rồi bạn ah

T

tuyetvu89

Sơ cấp
2/2/10
3
0
1
36
ha noi
cty mới thành lập, ko có quỹ 431, thưởng 30/4 bằng tiền mặt thì hạch toán ntn nhỉ? mà việc thưởng này có ảnh hưởng j đến thuế ko đây? giúp mình với!
THanks cả nhà!

N

ngakt19

Cao cấp
10/8/10
272
1
0
botay.com
Các Anh Chị ơi cho em hỏi tý là công ty em trích thưởng tết dương lịch cho cán bộ công nhân viên bằng tiền mặt, thì em phải hạch toán như thế nào ah! Em xin cảm ơn các anh chị nhiều
Nếu cty bạn thưởng tết cho nhân viên là 1 tháng lương thì bạn hạch toán là tiền lương tháng 13, còn nếu cty bạn thưởng cho nhân viên là tiền thưởng thì bạn k được hạch toán tk334 mà bạn phải trích từ quỹ để hạch toán đó bạn, tất cả tiền lương tháng 13 và tiền thưởng đều phải chịu thuế TNCN đó bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA