có cần hạch toán chi tiết TK152

• Thread starter thanhluu116
  • Ngày gửi
T

thanhluu116

Trung cấp
5/8/08
110
2
18
Ha noi
Khi nhập xuất kho NVL cứ bệ tất giá trị nhập vào TK 152 mà không cần mở TK chi tiết 152 có được không. CÒn phần chi tiết nhập xuất tồn các loại NVL thì theo dõi trên 1 file riêng trong excell. Cả phần thành phẩm cũng vậy. Có được ko???
Ai có chương trình kế toán excell cho mình xin với. Cty ko to nhưng cũng ko nhỏ vậy mà BGĐ tiếc ko cho mua phần mềm. hic..hic..
gửi vào mail: thanh116bl@yahoo.com.vn
Thank a lot.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoanthanhtoan

Guest
10/12/09
2
0
1
Hà Nội
Khi nhập xuất kho NVL cứ bệ tất giá trị nhập vào TK 152 mà không cần mở TK chi tiết 152 có được không. CÒn phần chi tiết nhập xuất tồn các loại NVL thì theo dõi trên 1 file riêng trong excell. Cả phần thành phẩm cũng vậy. Có được ko???
Ai có chương trình kế toán excell cho mình xin với. Cty ko to nhưng cũng ko nhỏ vậy mà BGĐ tiếc ko cho mua phần mềm. hic..hic..
Thank a lot.

:dance2:Theo mình nghĩ phần chi tiết nhập xuất tồn bạn theo dõi trên file exell cũng được vì mình cũng làm như vậy mà,bạn nên đặt mã từng loại NVL cho tiện theo dõi,còn khi nhập xuất NVL mình mở chi tiết theo từng loại,từng nhóm thì việc theo dõi và quản lý được chặt chẽ hơn đấy

levanton

levanton

Cao cấp
Thank a lot.

Về tài sản là hàng tồn kho, bạn phải mở Sổ chi tiết nguyên vật liệu, hàng hóa. Ngoài ra còn phải mở thể kho nữa.

Công ty chưa mua phần mềm có khi Giám đốc ngại mua phần mềm về biết có người dùng được cái phần mềm không mà. Mình thấy đa số Giám đốc, khi thấy nhân viên làm vững nghiệp vụ mới cho mua phần mềm.

C

Chuvanquynh007

Guest
Bac nao biet ve ke toan XD cho minh hoi chut. Cty minh ky 1 HD Tong gia tri la:7,878ty. Trong do gia tri bao gom ca thue VAT la: 7,161ty va du phong phi la: 716trieu. vay khi quyet toan cong trinh xong minh viet hoa don co phai tinh thue VATca phan phi du phong la 716trieu khong?

C

Chuvanquynh007

Guest
:058:Bac nao biet ve ke toan XD cho minh hoi chut. Cty minh ky 1 HD Tong gia tri la:7,878ty. Trong do gia tri bao gom ca thue VAT la: 7,161ty va du phong phi la: 716trieu. vay khi quyet toan cong trinh xong minh viet hoa don co phai tinh thue VATca phan phi du phong la 716trieu khong?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA