Cách lập tờ khai bổ sung

• Thread starter MrTien
  • Ngày gửi
M

MrTien

Trung cấp
9/6/09
82
0
0
40
Nha
Chào các Anh Chị...

Mình đang có thắc mắc thế này:
1. Cty mình có 1 hoá đơn VAT đầu vào tháng 9 chưa kê khai nay mình muốn kê khai bổ sung thì làm thế nào ?
2. Trên phần mềm HTKT 2.1 thì làm như thế nào ?

Các bạn giúp mình với. Cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào các Anh Chị...

Mình đang có thắc mắc thế này:
1. Cty mình có 1 hoá đơn VAT đầu vào tháng 9 chưa kê khai nay mình muốn kê khai bổ sung thì làm thế nào ?
2. Trên phần mềm HTKT 2.1 thì làm như thế nào ?

Các bạn giúp mình với. Cám ơn nhiều.

Chưa kê khai thì cứ kê khai bình thường (được phép kê khai hoá đơn sót không quá 6 tháng)
Không cần lập tờ khai bổ sung cho trường hợp này.

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
qua tháng 12 bạn kê khai khấu trừ thuế cũng được ko phải kê khai bổ sung nhé

C

chhippy

Sơ cấp
25/9/09
35
0
0
250kim giang
Các bác cho em hỏi: tháng 10 em kê khai HD xăng nhưng phần giá trị em không cộng phí xăng dầu nên giờ em muốn làm điều chỉnh, nhưng tờ khai bổ sung thì chỉ thể hiện thuế thôi ko có phần GTHH mua vào , giờ em nen làm thế nào ah?

M

MrTien

Trung cấp
9/6/09
82
0
0
40
Nha
Vậy cho mình hỏi luôn. Trong trường hợp nào thì phải kê khai bổ sung vậy các bạn ?

H

hienhmna

Guest
14/1/10
1
0
0
41
quỳnh lưu nghệ an
Phải kê khai bổ sung khi tháng trước thuế GTGT bán ra chưa kê khai và kê khai bổ sung vào bảng kê khai PL 01-3/GTGT trên phần mềm HTKKT

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Các bác cho em hỏi: tháng 10 em kê khai HD xăng nhưng phần giá trị em không cộng phí xăng dầu nên giờ em muốn làm điều chỉnh, nhưng tờ khai bổ sung thì chỉ thể hiện thuế thôi ko có phần GTHH mua vào , giờ em nen làm thế nào ah?

Phần phí xăng dầu không có thuế nên bạn không kê khai vào là đúng. Bởi vì bạn đang kê khai thuế GTGT nên chỉ cần khai phần có thuế GTGT thôi.

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Vậy cho mình hỏi luôn. Trong trường hợp nào thì phải kê khai bổ sung vậy các bạn ?

Cần kê khai bổ sung trong mọi trường hợp dẫn đến số thuế GTGT phải nộp không đúng với thực tế.
Còn trường hợp hoá đơn đầu vào chưa kê khai: nếu chưa hết hạn thì bạn kê khai bình thường vào tháng sau (không quá 6 tháng); nếu hết hạn kê khai thì bạn không kê khai nữa mà chuyển phần thuế GTGT đó thành chi phí luôn.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bạn ơi chỉ giúp mình cách quyết toán thuê` thu nhập cá nhân và hồ sơ quyết toán gồm những mẫu nào?cảm ơn nhiều
Công văn Số: 90/TCT - TNCN, ngày 08/01/2010
V/v quyết toán thuế TNCN năm 2009 và đăng ký người phụ thuộc năm 2010.​
..............
Vì vậy, đề nghị các Cục thuế thông báo cho các tổ chức, cá nhân chi trả thu nhập biết chủ trương này để tạm dừng việc nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN năm 2009 trong tháng 01/2010 và thực hiện kê khai quyết toán theo mẫu kê khai mới để nộp cho cơ quan thuế từ ngày 01/02/2009

Mọi ngường đang chờ mẫu kê khai mới.

H

honglien1976

Sơ cấp
Cần kê khai bổ sung trong mọi trường hợp dẫn đến số thuế GTGT phải nộp không đúng với thực tế.
Còn trường hợp hoá đơn đầu vào chưa kê khai: nếu chưa hết hạn thì bạn kê khai bình thường vào tháng sau (không quá 6 tháng); nếu hết hạn kê khai thì bạn không kê khai nữa mà chuyển phần thuế GTGT đó thành chi phí luôn.

Câu trả lời của bạn quá sáng suốt làm cho mình gỡ ra được 1 mối tơ lòng. Cám ơn Bạn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA