lam BCTC của cty TNHH chuyển sang Cty Cổ phần

• Thread starter hong86ht
  • Ngày gửi
H

hong86ht

Guest
14/5/08
9
0
0
38
cau giay ha noi
cả nhà ơi cho em hỏi cty hoạt động từ năm 2006 là cty tnhh tháng 11/2009 cty chuyển sang cty cổ phần thì làm báo cáo tài chính cuối năm 2009 như thế nào ạ?
vốn điền lệ cty tnhh là 250 triệu sang cong ty cổ phần là 10 tỷ
cả nhà giúp em với em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhduc1906

Guest
13/11/09
2
0
1
36
hcm
Hix. Mình cũng đang gặp vấn đề rắc rối này đây. có ai biết thì chỉ mình với.
Cty mình thành lập t1/2009-> ngày 19/11/2009 chinh thức có quyết định đổi loại hình doanh nghiệp từ TNHh -> Cồ Phần ( MST, GD, Địa diểm ko thay đổi).
Mình phải làm quyét toán thuế đến hết T11/2009 phải ko?
Và nếu làm quyết toán thuế thì mình có phải làm TK thuế TNDN tạm tính quý 4 ko?
Mình chỉ còn 4 tờ HĐ của Cty TNHH thôi, vậy bây giờ thủ tục quyết toán cuốn hóa đơn cũ và mua hdon mới như thế nào?
Xin hãy giúp mình, vì thời gian nộp Quyết toán chỉ có 45 ngày thui ( Mình có giấy phép từ ngày 19/11/09). Hom nay trể mất rùi, tại mình mới đảm nhận cv ở đây được 2 tháng ah.

H

hongthangph

Cao cấp
7/2/06
280
4
0
49
ha noi
trường hợp của hai bạn cần làm báo cáo tài chính công ty tnhh tại thời điểm chuyển giao đồng thời làm quyết toán thuế tndn để gửi cơ quan thuế quản lý.
đối với công ty CP thì không bắt buộc phải làm báo cáo tài chính năm 2009.

H

hong86ht

Guest
14/5/08
9
0
0
38
cau giay ha noi
ban Hongthanhph oi cho minh hoi cty minh bay gio la lam bao cao tai chinh lai tu dau nhu cty moi thanh lap ha ban, minh dang thac mac khong biet the nao? ban tu van ho minh voi? cam on ban nhieu!

H

hongthangph

Cao cấp
7/2/06
280
4
0
49
ha noi
ban Hongthanhph oi cho minh hoi cty minh bay gio la lam bao cao tai chinh lai tu dau nhu cty moi thanh lap ha ban, minh dang thac mac khong biet the nao? ban tu van ho minh voi? cam on ban nhieu!

Bạn lập báo cáo tài chính Cty TNHH (công ty cũ). Căn cứ vào quyết định chuyển đổi sang Cty CP và báo cáo Cty TNHH bạn sẽ có số đầu kỳ của công ty CP ( mới).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA