sửa chữa văn phòng.

• Thread starter hanha
  • Ngày gửi
H

hanha

Guest
7/7/09
34
0
0
37
Nam Định
Chào mọi người cho mình hỏi nhé! Văn phòng của công ty mình là văn phòng đi mượn, nhưng giờ giám đốc muốn tu sửa,khoản chi phí sửa sang này lên tới 100 triệu thì như thế hạch toán vào tài sản cố định của công ty có đc ko nhỉ? Thank!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào mọi người cho mình hỏi nhé! Văn phòng của công ty mình là văn phòng đi mượn, nhưng giờ giám đốc muốn tu sửa,khoản chi phí sửa sang này lên tới 100 triệu thì như thế hạch toán vào tài sản cố định của công ty có đc ko nhỉ? Thank!

Khoản chi phí trên không thể tính là tài sản cố định của DN.

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM

Bạn không được HT vào TSCĐ.
Bạn cần xem lại văn bản mượn văn phòng, có bị ràng buộc chi phí sửa chữa này không?

H

hanha

Guest
7/7/09
34
0
0
37
Nam Định
Bạn không được HT vào TSCĐ.
Bạn cần xem lại văn bản mượn văn phòng, có bị ràng buộc chi phí sửa chữa này không?
nhà là mượn của bố Giám đốc, trong biên bản cho mượn thì chỉ nói chung chung là cho mượn thui, thế khoản chi phí này mình sẽ hạch toán là chi phí quản lý hết àh? Hoá đơn của chi phí đó hầu như đều là những thiết bị để sửa chữa văn phòng. Thank!

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM
nhà là mượn của bố Giám đốc, trong biên bản cho mượn thì chỉ nói chung chung là cho mượn thui, thế khoản chi phí này mình sẽ hạch toán là chi phí quản lý hết àh? Hoá đơn của chi phí đó hầu như đều là những thiết bị để sửa chữa văn phòng. Thank!

Nếu vậy bạn ghi nợ TK 6427 khi có lãi sau thuế nhiều hoặc TK 242 (phân bổ dần cho cả năm 2010).

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Nếu vậy bạn ghi nợ TK 6427 khi có lãi sau thuế nhiều hoặc TK 242 (phân bổ dần cho cả năm 2010).

vậy nếu là văn phòng đi thuê thì mình đưa vào chi phí trước thuế đúng không cô Dung :015:?

H

hanha

Guest
7/7/09
34
0
0
37
Nam Định
cảm ơn chị, chị ơi giải thích rõ hơn cho em về ghi nợ TK 6427 khi có lãi sau thuế nhiều là như thế nào ko chị nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA