thuế xuất cho hàng hóa năm 2010

• Thread starter vitxinhbobo
  • Ngày gửi
V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
các a chị ơi!
Sang năm 2010 rùi, các loại hàng hóa, mặt hàng......ghi 10% x 50% vẫn giữ nguyên hay là phải chuyển thành 10%???? Có văn bản nào nói về vẫn đề này ko ạ???cho e bít với!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM
các a chị ơi!
Sang năm 2010 rùi, các loại hàng hóa, mặt hàng......ghi 10% x 50% vẫn giữ nguyên hay là phải chuyển thành 10%???? Có văn bản nào nói về vẫn đề này ko ạ???cho e bít với!!

Chào bạn
Trở về 10% bạn nhé.
Bạn tham khảo TT 129 /2008/TT- BTC ngày 26/12/năm 2008

K

ketoanBSC141009

Guest
16/10/09
8
0
0
TP.HCM
Hạch toán trong Hợp Đồng Hợp Tác Kinh Doanh

Xin chào cả nhà WEBKETOAN!
Cả nhà ơi giúp mình một vấn đề với
Công ty mình ký Hợp Đồng hợp tác kinh doanh với một công ty A, nội dung là cty mình sẽ nhận làm dịch vụ định giá tài sản cho khách hàng của cty A, đến cuối tháng cty A sẽ thu tiền làm dịch vụ của khách hàng và giao cho cty mình. Công ty mình sẽ căn cứ vào tỷ lệ phân chia trên hợp đồng để chuyển tiền cho cty A, sau đó cty A sẽ xuất hóa đơn theo số tiền mình đã chuyển lại cho Cty mình, nhưng mình không biết số tiền còn lại sau khi chia cho cty A mình phải xuất hóa đơn cho ai, hạch toán như thế nào. Cả nhà ai biết xin chỉ dùm mình với, mình xin cám ơn nhiều!

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
Xin chào cả nhà WEBKETOAN!
Cả nhà ơi giúp mình một vấn đề với
Công ty mình ký Hợp Đồng hợp tác kinh doanh với một công ty A, nội dung là cty mình sẽ nhận làm dịch vụ định giá tài sản cho khách hàng của cty A, đến cuối tháng cty A sẽ thu tiền làm dịch vụ của khách hàng và giao cho cty mình. Công ty mình sẽ căn cứ vào tỷ lệ phân chia trên hợp đồng để chuyển tiền cho cty A, sau đó cty A sẽ xuất hóa đơn theo số tiền mình đã chuyển lại cho Cty mình, nhưng mình không biết số tiền còn lại sau khi chia cho cty A mình phải xuất hóa đơn cho ai, hạch toán như thế nào. Cả nhà ai biết xin chỉ dùm mình với, mình xin cám ơn nhiều!

Chào bạn
- Căn cứ vào Hợp đồng giữa Cty A với khách: Cty A xúât hóa đơn cho khách. Khách chuyển tiền cho Cty A.
- Căn cứ vào Hợp đồng giữa Cty của bạn với Cty A: Cty của bạn xuất hóa đơn cho CTy A. Cty A chuyển tiền cho Cty của bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA