Chi phí vận chuyển

• Thread starter NhungGL
  • Ngày gửi
N

NhungGL

Sơ cấp
27/6/09
34
0
6
Gia Lâm
Chào cả nhà, mình có vấn đề này nhà cả nhà giải đáp giúp mình với
Bên mình có thuê vận chuyển một cái máy xúc ký HĐ từ tháng 04/2009 nhưng đến tháng 12/09 bến vận chuyển mới xuất HĐ cho bên minh, vậy cho mình hỏi HĐ tháng 12 đấy có hợp lý ko a? Mình vẫn được kê khai như bình thường chứ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
Bên mình có thuê vận chuyển một cái máy xúc ký HĐ từ tháng 04/2009 nhưng đến tháng 12/09 bến vận chuyển mới xuất HĐ cho bên minh, vậy cho mình hỏi HĐ tháng 12 đấy có hợp lý ko a? Mình vẫn được kê khai như bình thường chứ?

Theo mình, bạn kèm theo bảng thuyết minh vì sự trễ nãi này cho thuyết phục là được thôi.

T

tcktvse1

Sơ cấp
10/12/09
9
0
0
41
Đông anh - Hà nội
Mình nghĩ bạn vẫn kê khai dầu vào bình thường. Nếu có bị Cơ quan thuế " thắc mắc" thì chỉ bên vận chuyển mới sợ thôi.

X

xphong

Trung cấp
15/5/09
70
0
6
43
vietnam
Kê khai thuế GTGT đầu vào là đúng rồi, vấn đề đặt ra là hạch toán thuế GTGT này như thế nào?

N

nguyetvu

Guest
25/3/09
2
0
0
Ha Noi
xuất hoá đơn vận chuyển

Hi cả nhà, minh có vài thắc mắc muốn hỏi mong các bạn giúp đỡ. Công ty mình trong đăng ký kinh doan có đăng ký phần vận chuyển hành khách và hàng hoá nhưng cty chưa mua được xe. Vậy mình có thể làm hợp đồng mượn xe và xuất hóa đơn bán dịch vụ vận chuyển có được không?

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Tháng ký hợp đồng không bắt buộc phải cùng tháng xuất hóa đơn.
Chì xuất hóa đơn khi nào hàng hóa dịch vụ được giao, được thực hiện.
Giả sử công ty xây dựng.Ký hợp đồng ngay đầu năm, nhưng có thể cả năm au mới hoàn thành công trình và xuất hóa đơn

C

cohang1102

Trung cấp
8/12/08
112
0
16
Hà Nội
Hi cả nhà, minh có vài thắc mắc muốn hỏi mong các bạn giúp đỡ. Công ty mình trong đăng ký kinh doan có đăng ký phần vận chuyển hành khách và hàng hoá nhưng cty chưa mua được xe. Vậy mình có thể làm hợp đồng mượn xe và xuất hóa đơn bán dịch vụ vận chuyển có được không?

Bạn có thể làm được như vậy, nhưng lưu ý hoá đơn đầu vào phải lấy trước ngày xuất hoá đơn nhé.

X

xuantunghud3

Sơ cấp
2/4/09
15
0
1
Hà Nội
Theo mình, bạn kèm theo bảng thuyết minh vì sự trễ nãi này cho thuyết phục là được thôi.

chả hiểu thuyết minh với ai, thuyết phục làm gì. Ngày ký HĐ và thời điểm xuất hóa đơn có gì mà phải nghĩ nhiều thế. Hóa đơn được xuất khi nào? có bạn ở trên đã trả lời rồi đó

hathuy271

hathuy271

Hand by hand
tất cả các hđơn đầu vào từ các tháng 1,2..12 mà trong tháng ng ta chưa xuất cho mình thì tháng kế tiếp mình vẫn khai báo bình thường không có gì cả, trừ trường hợp không được kê trước tháng vd: 15/12/09 mình khai thuê t12 mà thấy có hđ ngay 10/ 1/2010 là không cho vô được
thân!

S

shyghost

Sơ cấp
28/12/10
11
0
1
37
Hà nội
theo như luật thì chuyển giao hàng hóa khi nào, có đủ điều kiện ghi nhận doanh thu thì phải xuất hóa đơn. "bán hàng thì cần phải có hóa đơn". bạn cần làm biên bản chi tiết vận chuyển từng tháng. bảo bên vận chuyển đóng dấu xác nhận. Bên bạn thì k lo bằng bên vận chuyển vì bên vận chuyển ghi nhận doanh thu chậm...!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA