Điều chỉnh số thuế GTGT?

• Thread starter nth85
  • Ngày gửi
N

nth85

Trung cấp
11/11/09
60
0
0
36
Hà Nội
Các anh chị giúp em cách điều chỉnh số thuế GTGT với :
tháng trước em kê khai hoá đơn xăng dầu, do sai sót nên em ghi số thuế GTGT của mỗi hoá đơn xăng tăng lên khoảng 2000đ x 5 hoá đơn.
tháng này em muốn điều chỉnh lại cho đúng nhưng chưa biết cách điều chỉnh như thế nào.
Mong các anh chị giúp đỡ em, em xin cảm ơn .

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanha

Guest
7/7/09
34
0
0
37
Nam Định
lần trước mình cũng đã có lần làm sai như thế, mình qua cơ quan thuế hỏi (chi cục thuế quận Thanh Xuân) thì anh quản lý công ty mình bảo cần làm tờ khai điều chỉnh mang lên nộp lại là đc.

T

traucondangyeu

Trung cấp
8/10/09
54
1
6
Miền Sông Nước
tháng trước em kê khai hoá đơn xăng dầu, do sai sót nên em ghi số thuế GTGT của mỗi hoá đơn xăng tăng lên khoảng 2000đ x 5 hoá đơn.
tháng này em muốn điều chỉnh lại cho đúng nhưng chưa biết cách điều chỉnh như thế nào.
Kê khai điều chỉnh theo mẫu 01/KHBS đi bạn!

N

nth85

Trung cấp
11/11/09
60
0
0
36
Hà Nội
mã điều chỉnh là 23 phải không ? với cả chỗ : đã kê khai, số điều chỉnh em ghi như thế nào ?
Chỉ giúp em nhé .
Giờ kiểm tra lại thấy chị cũ cũng bị kê chênh tăng thuế lên từ T7 đến giờ, giờ em muốn điều chỉnh lại thì ktra xem từ trước đến giờ lệch bao nhiêu rồi điều chỉnh luôn có được ko ?

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2

Bạn làm tờ khai bổ sung là được. Trên tờ khai thuế mẫu 01/GTGT khai bổ sung vào chỉ tiêu 35 hoặc 37. Vì bạn hỏi ko rõ lắm nên tui ko biết phải trả lời cụ thể thế nào. Nếu số thuế được khấu trừ của các kỳ trước tăng lên thì khai vào 37 còn giảm thì khai 35.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Các bạn down phần hướng dẫn kê khai thuế và hướng dẫn điều chỉnh do sai sót về thuế gtgt -->Tại đây

Nguồn: smod Thanh Nam

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA