chỉnh định dạng 200.. sang 201... trong các chứng từ in ra

• Thread starter juve7182
  • Ngày gửi
J

juve7182

Trung cấp
26/10/07
74
0
6
41
hà nội
Chào các anh chị!

Em mới là kế toán và công ty em dùng phần mềm kế toán, do mới vào và không được ai hướng dẫn cả nên em không biết chỉnh các chứng từ năm 2010 khi in ra không còn định dạng" Ngày ... tháng ... năm 200.." ở phần cuối các chứng từ(ví dụ như phiếu chi). Giờ em muốn chuyển định dạng đó thành" ngày....tháng.... năm 201..." thì làm thế nào ah?
Mong mọi người giúp đỡ nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

misahcm

Guest
7/12/09
7
0
0
HCM
Chào các anh chị!

Em mới là kế toán và công ty em dùng phần mềm kế toán, do mới vào và không được ai hướng dẫn cả nên em không biết chỉnh các chứng từ năm 2010 khi in ra không còn định dạng" Ngày ... tháng ... năm 200.." ở phần cuối các chứng từ(ví dụ như phiếu chi). Giờ em muốn chuyển định dạng đó thành" ngày....tháng.... năm 201..." thì làm thế nào ah?
Mong mọi người giúp đỡ nhé!

Chào bạn juve7182!
Sau khi view chứng từ (vd phiếu chi) ra màn hình thì bạn nhấn vào nút Tùy chỉnh (phía dưới Tìm kiếm) sẽ xuất hiện màn hình Tùy chỉnh báo cáo --> Sau đó bạn tìm đến dòng Ngày ...tháng....năm sửa năm 200 thành năm 201 --> nhấn Đồng ý --> Đóng phiếu chi và in lại là ok.
Một số chứng từ khác thì có thể phải dùng Crystal reports để chỉnh sửa. Nếu vướng bạn gọi tới phòng tư vấn để được hỗ trợ nhé.
Chúc thành công.

J

juve7182

Trung cấp
26/10/07
74
0
6
41
hà nội
Cảm ơn nhé minh giờ mới biết. Chúc tốt lành đến với bạn

Xem nhiều