Hỏi cách kê khai Phí xăng dầu

• Thread starter giang3v
  • Ngày gửi
giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Các anh chị trên diễn đàn giúp em cách kê khai phí xăng dầu lên tờ khai thuế hàng tháng với ạ? Em ko biết phần phí xăng dầu thì nên kê vào mục nào trên tờ khai bán ra ạ? Cty em là đại lý bán lẻ xăng dầu. Các Anh chị có văn bản pháp luật nào hướng dẫn về việc kê khai phí xăng dầu gửi cho em xin với ạ? Đối với đại lý bán lẻ xăng dầu hạch toán theo QĐ 48 thì phí xăng dầu được tính gộp vào giá vốn đúng ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CaTinh

Trung cấp
5/12/09
72
0
6
long an
Đại lý bán lẻ xăng dầu thì không phải khai phí xăng dầu, Phí xăng dầu được tính vào giá gốc hàng nhập kho 156 thì doanh thu cũng có phí hoặc hạch toán riêng ra 1388 thì doanh thu không có phí và phí được hoàn nhập lại 1388 cũng được nhưng nhớ khi viết hóa đơn GTGT thì giá tính thuế là giá không có phí kẻo gây thiệt hại cho cty.

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Đại lý bán lẻ xăng dầu thì không phải khai phí xăng dầu, Phí xăng dầu được tính vào giá gốc hàng nhập kho 156 thì doanh thu cũng có phí hoặc hạch toán riêng ra 1388 thì doanh thu không có phí và phí được hoàn nhập lại 1388 cũng được nhưng nhớ khi viết hóa đơn GTGT thì giá tính thuế là giá không có phí kẻo gây thiệt hại cho cty.

Cho em hỏi với ạ? Thé Trên tờ khai thì khai phàn phí vào mục nào ạ?
Có văn bản pháp luật nào quy định về tính phí vào giá vốn ko ạ? Nêú có anh chị cho em xin với ạ?

J

jobe

Trung cấp
30/5/08
109
0
16
Hà Nội
Văn bản pháp luật quy định về tính phí vào giá vốn thì mình không biết, nhưng ở cty mình khi kê khai thuế chẳng bao giờ phải kê khai phí XD cả. Chỉ kê khai doanh thu bán hàng và thuế 10% tương ứng với Dthu thôi. Trên thực tế, phí XD là 1 khoản thu hộ và trả hộ người tiêu dùng cuối cùng mà thôi, DN mua bán xăng dầu đâu có lãi lời gì trên phí XD đó đâu

T

thutrang1989

Guest
26/10/09
51
0
6
35
Hải Phòng
Anh chị cho e hỏi : cty em mua xăng dầu về sử dụng thì phải kê khai hoá đơn xăng dầu vào tờ khai thuế như thế nào ah? Trong mục "doanh số mua chưa thuế " của tờ khai thuế thì em có phải kê khai phần lệ phí xăng dầu ko? hay chỉ cần kê khai số tiền mua xăng (chưa bao gồm lệ phí xăng dầu) ?? Anh chị nào biết chỉ giúp em với??
Thanks mọi người!

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Anh chị cho e hỏi : cty em mua xăng dầu về sử dụng thì phải kê khai hoá đơn xăng dầu vào tờ khai thuế như thế nào ah? Trong mục "doanh số mua chưa thuế " của tờ khai thuế thì em có phải kê khai phần lệ phí xăng dầu ko? hay chỉ cần kê khai số tiền mua xăng (chưa bao gồm lệ phí xăng dầu) ?? Anh chị nào biết chỉ giúp em với??
Thanks mọi người!

Như vậy thì phần doanh số mua chưa thuế phải gồm cả phí xăng dầu nữa nhé? Mình đã làm cái này nhìu rùi.

L

Luc van

Guest
Thanks mọi người!

ví dụ thế này nhé!
thành tiền: 50.000 đồng
Thuế : 5.000 đồng
Phí : 10.000 đồng
tỏng cộng : 65.000 đồng
Bạn kê khai như sau:
Cột "doanh số mua chưa có thuế" là: 60.000 đồng (gồm 50.000 + 10.000)
Côt "thuế suất" : 10%
Cột "Thuế GTGT" : 5.000 đồng (bạn tự đánh vào)
Cột "Ghi chú" : PXD: 10.000 đồng
Vậy là được rồi!
chúc thành công!:015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA