Nổi buồn về cái chiều cao khiêm tốn

• Thread starter pink15
  • Ngày gửi
DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
Mình thì chẳng hiểu tại sao tăng cân vùn vụt, chán thế. Bây giờ gần 80kg rồi. Ôi cuộc sống

Khóa học Quản trị dòng tiền
arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Mình thì chẳng hiểu tại sao tăng cân vùn vụt, chán thế. Bây giờ gần 80kg rồi. Ôi cuộc sống

Tại bác ăn uống, ngủ nghỉ không điều độ nó thế chứ sao???

Mỗi tháng cứ đều đều nhậu nhẹt vài lần thì 80 cân là còn ít đó..

Hoa Mai

Hoa Mai

Trung cấp
25/2/05
141
0
16
41
Binh Duong

Cuộc đời cũng lắm nổi lo, người thì lo tăng cân, tôi thì lo không biết làm sao để tăng cân, người cứ ốm nhom, chán, mà cố gắng ăn hết cỡ, nhưng hình như ăn nhiều mà k thích (toán ép buộc ăn) cũng chẳng lên được tí nào, mới làm kim nhúc nhích được tí là nó quay về vị trí cũ, tăng cân là mơ ước theo đuổi 10 năm k đc nè:wall:

lady1983

lady1983

Cao cấp
15/5/08
254
0
16
40
hn
quy luật

Nicolas Sarkozy, Dmitry Medvedev và Napoléon Bonaparte đều là những người đứng ở vị trí cao nhất của quốc gia, nhưng có một điểm chung đặc biệt: chiều cao khiêm tốn.

Với chiều cao gần 1m4, cố tổng thống Mexico Benito Juarez là nguyên thủ quốc gia có chiều cao khiêm tốn nhất lịch sử.

Ông chủ tương lai của điệm Kremlin, Dmitry Medvedev, chỉ cao 1m62. Ông từng yêu cầu được chụp từ dưới lên khi đứng cùng đương kim Tổng thống Nga Vladimir Putin (phải) - cao 1m70.

Cùng tầm vóc với tổng thống tương lai của Nga Medvedev là người đứng đầu nhà nước CHDCND Triều Tiên, ông Kim Jong-Il.

Tổng thống Pháp Nicolas Sarkozy và tân đệ nhất phu nhân Carla Bruni trong chuyến công du tại Anh. Sarkozy thường không thoải mái trước những lời bình luận về chiều cao 1m65 của ông.

Tổng thống Iran Mahmoud Ahmadinejad cũng chỉ nhỉnh hơn người đồng nhiệm Pháp Sarkozy hơn một chút (khoảng 1m68).

Cùng chiều cao với tổng thống Iran là vị hoàng đế nổi tiếng của Pháp Napoléon Bonaparte. Những nhà truyền giáo Anh dưới thời Napoléon thường miêu tả ông là một người thấp bé nhưng nhiều tài liệu của Pháp ghi lại rằng Napoléon cao khoảng 1m68, hơn cả chiều cao trung bình của đàn ông Pháp cùng thời.

Đừng tin! Thực tế chỉ chứng minh một số ít! Tốt nên hết cứ đạt chiều cao chuẩn là tốt nhất! Cao quá thì vào đội bóng chuyền! Cao nữa thì vào bóng rổ! Chứ thấp thì khó mà đi ... Cử tạ! Vợ cao thì con cái cao dễ kiếm bạn hơn! An ủi nhau làm gì! Tuổi trẻ có thể bồng bột như cháu tôi 10 tuổi sẵn sàng yêu bạn ngồi bên cạnh dù bố bạn ấy làm cửu vạn (bố cháu tôi là trung gia) nhưng nó mới 10 tuổi! Đời cũng cho thấy rằng cũng không hiếm đỉa đeo chân hạc nhưng hạc bằng vàng nhưng khuyết một bộ phận!
Có sao chịu vậy chứ muốn cũng chẳng hơn được. Miễn sao sống không phải hối tiếc nhiều!

V

vitcon1

Guest
23/10/09
35
0
0
hanoi
Cuộc đời cũng lắm nổi lo, người thì lo tăng cân, tôi thì lo không biết làm sao để tăng cân, người cứ ốm nhom, chán, mà cố gắng ăn hết cỡ, nhưng hình như ăn nhiều mà k thích (toán ép buộc ăn) cũng chẳng lên được tí nào, mới làm kim nhúc nhích được tí là nó quay về vị trí cũ, tăng cân là mơ ước theo đuổi 10 năm k đc nè:wall:

Ôi cuộc sống! Sao bất công đến thế. Đúng là "Kẻ ăn ko hết người lần ko ra".
Em thì nhịn ăn, nhịn uống, tìm đủ mọi cách mà vẫn tăng cân vù vù. Đến nỗi nhìn thấy cái cân mà phát sợ. Hức hức. Nhìn thấy thức ăn mà giả vờ "ngoảnh mặt làm ngơ", dù cái bao tử đang réo ầm ầm.
Đành tự an ủi: hệ tiêu hóa của mình làm việc tốt thật! (HÌnh như ăn vào bao nhiêu nó hấp thụ hết bấy nhiêu thì phải) :004:

V

vitcon1

Guest
23/10/09
35
0
0
hanoi
Đừng tin! Thực tế chỉ chứng minh một số ít! Tốt nên hết cứ đạt chiều cao chuẩn là tốt nhất! Cao quá thì vào đội bóng chuyền! Cao nữa thì vào bóng rổ! Chứ thấp thì khó mà đi ... Cử tạ! Vợ cao thì con cái cao dễ kiếm bạn hơn! An ủi nhau làm gì! Tuổi trẻ có thể bồng bột như cháu tôi 10 tuổi sẵn sàng yêu bạn ngồi bên cạnh dù bố bạn ấy làm cửu vạn (bố cháu tôi là trung gia) nhưng nó mới 10 tuổi! Đời cũng cho thấy rằng cũng không hiếm đỉa đeo chân hạc nhưng hạc bằng vàng nhưng khuyết một bộ phận!
Có sao chịu vậy chứ muốn cũng chẳng hơn được. Miễn sao sống không phải hối tiếc nhiều!

Ý kiến của bác em ko tán thành.
"Cứ đạt chiều cao chuẩn là tốt nhất": ai chẳng muốn mình có chiều cao lý tưởng. Nhưng thực tế có phải muốn là được đâu. Cái này phụ thuộc phần lớn vào gen di truyền, còn tập thể thao, chế độ dinh dưỡng... chỉ là một phần nhỏ. Nhưng, nếu ko có những người lùn hoặc người cao quá khổ thì làm gì có những người "chuẩn"? Nếu ai cũng cao như nhau thì người ta còn đặt ra "chuẩn" làm gì? Vậy nói như bác, những ai may mắn có được chiều cao lý tưởng thì tốt còn những ai ko may thì suốt đời chịu thiệt à?
Lại nói về cháu của bác. Em đồng ý rằng 10 tuổi thì "yêu" là bồng bột. Nhưng cái "bồng bột" mà em đề cập đến ở đây là cái lứa tuổi của cháu, chứ ko phải bồng bột vì yêu người bạn "có bố làm cửu vạn", còn "bố mình là trung gia". Nếu cháu đã trên 18 tuổi, thì em rất đề cao mối tình này, vì nó cho thấy một tình yêu trong sáng, chứ ko tính toán, vụ lợi, ko mảy may suy nghĩ liệu có "môn đăng hộ đối", "đỉa đeo chân hạc" hay ko?
"Vợ cao thì con cái dễ kiếm bạn hơn": thế có nghĩa là bác ko cho con cái kết bạn với những người lùn?
Mọi người nói ra đây, vừa là để an ủi lẫn nhau, giúp cho nhau có thêm nghị lực sống, vừa là để thể hiện quan điểm của chính mình.
Riêng em, em vẫn đề cao những người "tốt gỗ hơn tốt nước sơn".

congturung

congturung

Trung cấp
22/7/09
74
0
0
sơn la
hi pink bạn
cũng giống mình đấy, sống trong mặc cảm và tự ti, thậm chí nó còn là một nỗi ám ảnh, nó thường trực , là nỗi đau, là sự dằn vặt, là sự trách móc tạo hoá, tất cả, nhiều khi còn cảm thấy cuộc sống như chỉ là dành cho những người có ngoại hình cao ráo vậy. Mình đã từng trải qua tất cả những cái đó, mọi người ai cũng nói là hãy tự tin vào bản thân, hãy sống yêu đời. Mọi người nói ko sai, nhưng đâu phải ai cũng có thể gạt bỏ được sự thật cứ bày ra trước mắt mỗi ngày, đâu phải ai cũng được trời phú cho sự hoạt bát vui tươi,ăn nói có duyên. Sự tự ti đã chiến thắng và khiến cho bạn cảm thấy mất hết sức sống, mất hết sinh lực, và ko thể vui vẻ hoạt bát. Mình thực sự đồng cảm với bạn. Nhưng dù sao pink a, bùn thì vẫn phải bùn, nhưng bùn xong rồi vẫn phải tiếp tục sống, chúng ta thiệt thòi hơn mọi người nên càng phải cố gắng, trong công việc thì cố gắng thật tốt, còn trong tình yêu thì cố gắng dành tất cả những gì có thể để một nửa yêu thương không phải thất vọng vì đã yêu mình, mình dù thấp nhưng sẽ mang lại hạnh phúc cho ng ấy, đành phải nghĩ vậy mà sống thôi.
Người ta có câu tuy không cao nhưng người khác vẫn phải ngước nhìn, bạn biết không nếu cứ theo đuổi cái hình thức bên ngoài thì không bao giừo bạn đủ tự tin để đón nhận một cuộc sống đầy thú vị xung quanh mình

H

hienthu79

Guest
30/5/08
39
0
0
44
Hà Nội
Sao lại phải tự ti với chiều cao như thế chứ nhỉ? Tuy không tự hào gì nhưng mình vẫn rất tự tin với chiều cao 138cm + 12cm ( guốc cao gót). Mình luôn tự tin nói rằng " mọi người đều phải "cúi xuống" khi muốn nói chuyện với mình" - có thể do mình tự an ủi mình nhưng mình còn thấy vui vui vì suy nghĩ đó. Hiện tại mình rất hạnh phúc trong cuộc sống gia đình mình, ông xã rất yêu thương mình, bạn bè rất quý trọng và có những đánh giá rất cao về mình trong công việc cũng như cuộc sống, Cu Bi nhà mình thỉnh thoảng cũng hỏi" mẹ ơi sao mẹ thấp thế - sang năm con đi học lớp 1 con sẽ cao bằng mẹ nhỉ? " - hơi buồn 1 tí rồi lại thấy vui vui vì câu nói ngộ nghĩnh của con nhỏ. Nên các bạn có chiều cao khiêm tốn ơi, đừng quá tự ti và mặc cảm, hãy tự tin và vui vẻ lên, hạnh phúc sẽ đến với tất cả mọi người phải không các bạn. Ngày bé mình cũng tự ti lắm nhưng mình nghĩ " ông trời không cho ta cái này thì sẽ cho ta cái khác tốt đẹp hơn". Chúc các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc.

D

Dungsieuthanh

Sơ cấp
Em ơi em chẳng đẹp đâu
Không tin cứ lấy gương tầu mà soi
Uh thì có thắm làn môi
Uh thì hai núm má cười đã sao?
Thông minh chán tất nhiên cao
Đã là con gái mắt nào chẳng đen
Kể chi suối tóc mát lành
Cứ lười không cắt tóc anh cũng dài
Bảo em son phấn là sai
Nhưng trời nắng đẹp má ai chẳng hồng
Chưa gìa tất phải trẻ trung
Chị anh hồi sắp lấy chồng chẳng thua

Hãy tự tin vào chính bản thân mình.

nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành
buồn và thất vọng lắm , mình không biết có ai chung tâm trạng với mình không nữa, Mình luôn tự ti và mặc cảm về cái chiều cao không được 1m50 của mình, đi làm khi tiếp xúc với người khác mình cũng không mấy tự tin, nhiều lúc nằm một mình mà mình cứ trác tại sao ông trời lại đối xử với mình như thế, ước chi mình được cao thêm một chút nữa thôi,cũng chỉ vì các chiều cao này ma mình cũng không dám nghĩ đến chuyện yêu đương mặc dù bây giờ tuổi cũng không còn nhỏ nữa, buồn, buồn lắm:055:

chiều cao quan trọng thật đấy. nhưng tâm hồn mỗi con người còn quan trọng hơn, chỉ vì chiều cao khiêm tốn mà chị tự ti về bản thân là điều không nên,như em cũng thế em cung có chiều cao khiêm tốn nên em đã học cách cải thiện nó ví dụ như đi dày cao gót mặc áo ngắn hơn một chút nhưn mặc quần dài hơn một chút tì sẽ thấy tự tin hơn khi mọi người nhìn vào thui. chúc chị sớm tìm được người yêu.hihi

T

Thanh Luong

Trung cấp
31/3/09
57
0
6
Thai Binh
Quả thật là ngoại hình rất quan trọng. Những người có ngoại hình không như mong muốn thường gặp khó khăn hơn khi đi xin việc, mất tự tin khi gặp đối tác. Mình cũng có ngoại hình không như mong muốn, mới đầu cũng buồn thật, nhưng giờ thì mình không buồn , mình nghĩ mỗi người khi sinh ra đều có đặc điểm riêng, mất cái này thì sẽ được cái khác, trời không lấy hết của ai bao giờ. Ngày đi học mình có cô bạn cùng phòng chỉ cao có 1m38, trông bé tý. Nhưng bạn ấy lại có 1người chồng yêu thương hết mực & có 1 baby rất ngoan. Bạn ấy cũng có 1công việc tốt ở phòng giáo dục huyện. Hôm trước vừa gặp lại bạn ấy, thấy bạn ấy thật hạnh phúc.

Sửa lần cuối:
B

Banglangtimdh

Guest
2/7/10
0
0
0
cuối trời
Trời sinh ra ta mỗi người một vẻ.
Dẫu thấp hay cao cũng 1kiếp người.
Mất cái này nhưng lại được cái kia.
Trời đâu có bất công lấy hết.
Dáng ta thấp nhưng chí ta không thấp.
Trái tim ta vẫn rộng lớn bao la.
Ta vẫn thành công cho dù ta có thấp.
Hạnh phúc vẫn đón ta bất kể thấp hay cao.

Uma

Uma

Cuốn theo chiều gió...
buồn và thất vọng lắm , mình không biết có ai chung tâm trạng với mình không nữa, Mình luôn tự ti và mặc cảm về cái chiều cao không được 1m50 của mình, đi làm khi tiếp xúc với người khác mình cũng không mấy tự tin, nhiều lúc nằm một mình mà mình cứ trác tại sao ông trời lại đối xử với mình như thế, ước chi mình được cao thêm một chút nữa thôi,cũng chỉ vì các chiều cao này ma mình cũng không dám nghĩ đến chuyện yêu đương mặc dù bây giờ tuổi cũng không còn nhỏ nữa, buồn, buồn lắm:055:
Buồn làm gì ấy ơi! Tớ cũng cao hơn ấy có chút xíu (1.54m) nhưng tớ thấy rất bình thường. Đôi khi ngta không để ý đến những nhược điểm ấy của mình mà tự mình mặc cảm thôi. Quan trọng nhất vẫn là con người, là tính cách của bạn thôi. Hãy lấy ưu điểm để che đi những nhược điểm là ok mà!
Chiều cao tính từ đầu lên trời, chứ không phải từ đầu xuống chân.
Tự tin lên bạn nhé!:angel::angel::angel:

nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành
Ai nói tui lùn ...ghét lắm cơ
Tiết kiệm vải may aó quần mờ
Người ta năm ngàn may 1 bộ
Tui thì hai bộ ...ai dám mơ ..?!

N

ngocduyen2707

Sơ cấp
15/8/09
9
0
1
da nang
ban con do hon minh do.dung pun nua.minh cao 1m48.5 nang 52kg .nguoi y nhu hột mít .co sao dau ha.vi chieu cao tính tu đỉnh đầu tính lên chu ko ai tinh tu đỉnh đầu tính xuống.zui zẻ lên bạn ơi.heeeeeeeeeeee

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA