đăng ký chức danh ke toán với ngân hàng

• Thread starter chanh leo
  • Ngày gửi
C

chanh leo

Guest
17/7/09
6
0
1
38
quảng ninh
Chào cả nhà.
Công ty minh vừa rồi nhận được thông báo về việc đăng ký chức danh kế toán trưởng với ngân hàng.
Nhưng mình chưa có bằng kế toán trưởng nên không thể đăng ký làm kế toán trưởng được, mà chỉ là phụ trách kế toán thôi. Như vậy có đăng ký với ngân hàng được không? :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thambtn

Sơ cấp
14/12/09
14
0
1
hà nội
mình cũng đã có bằng kt trưởng đâu, vẫn đăng ký bình thường mà.

D

duongxua

Sơ cấp
10/9/08
31
0
0
Quảng Trị
Chào cả nhà.
Công ty minh vừa rồi nhận được thông báo về việc đăng ký chức danh kế toán trưởng với ngân hàng.
Nhưng mình chưa có bằng kế toán trưởng nên không thể đăng ký làm kế toán trưởng được, mà chỉ là phụ trách kế toán thôi. Như vậy có đăng ký với ngân hàng được không? :wall:

Khi bạn đăng ký với ngân hàng, bạn đăng ký chữ ký trên UNC chỉ có 1 chữ ký của TGĐ thôi. Như vậy bạn ko cần đăng ký tên bạn đâu? Vì có dăng ký, bạn cũng ko thể ký ở chỗ vị trí KTT trưởng (chưa có chứng chỉ KTT, chưa có QĐ bổ nhiệm làm KTT của cty).
Thân!

D

dautayhd85

Guest
21/10/09
18
0
0
ha noi
Khi bạn đăng ký với ngân hàng, bạn đăng ký chữ ký trên UNC chỉ có 1 chữ ký của TGĐ thôi. Như vậy bạn ko cần đăng ký tên bạn đâu? Vì có dăng ký, bạn cũng ko thể ký ở chỗ vị trí KTT trưởng (chưa có chứng chỉ KTT, chưa có QĐ bổ nhiệm làm KTT của cty).
Thân!
Kô phức tạp như bạn duongxua nói đâu.
Mình cũng chưa có chứng chỉ kế toán trưởng nhưng ngân hàng nói chỉ cần đăng ký chữ ký của người phụ trách kế toán là được mà. Thủ tục cũng đơn giản lắm, chỉ cần mang quyết định bổ nhiệm kế toán, mẫu đăng ký chữ ký và fôtô CMT là đc mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA