Hạch toán tiền thuê thiết kế website??

• Thread starter underware
  • Ngày gửi
U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
Thân gửi tất cả các pro, cho em hỏi tí nha,
Cty em mới thuê dịch vụ thiết kế trang web hết ngót nghét 50 triệu, hiện em chưa biết hạch toán vào đâu?
- Hạch toán vào Nợ 142 hay
- Hạch toán vào Nợ 211
Em thấy hạch toán vào chi phí trả trước (142) thì hợp lý hơn, Pác nào đã kinh qua cho em xin y kiến nha!
many thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Xử lý như thế nào còn phụ thuộc vào quy mô của công ty bạn, nếu công ty có doanh thu lớn thì xử lý luôn vào chi phí trong kỳ, có thể cho vào TK 6428. chi phí quảng cáo. Nếu quy mô nhỏ thì cho vào TK 242 mà phân bổ cho nhiều kỳ.
Cheers,

U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
hat nói:
Xử lý như thế nào còn phụ thuộc vào quy mô của công ty bạn, nếu công ty có doanh thu lớn thì xử lý luôn vào chi phí trong kỳ, có thể cho vào TK 6428. chi phí quảng cáo. Nếu quy mô nhỏ thì cho vào TK 242 mà phân bổ cho nhiều kỳ.
Cheers,
Cảm ơn Pác hat rất nhiều,
nhưng cheer :dzo: ít thôi còn để dành sức phục vụ cuối tuần chư!!!!! :biggrin:

S

songmay

Sơ cấp
15/4/05
40
0
6
42
hanoi
ctv.3inetwork.com.vn
underware nói:
Thân gửi tất cả các pro, cho em hỏi tí nha,
Cty em mới thuê dịch vụ thiết kế trang web hết ngót nghét 50 triệu, hiện em chưa biết hạch toán vào đâu?
- Hạch toán vào Nợ 142 hay
- Hạch toán vào Nợ 211
Em thấy hạch toán vào chi phí trả trước (142) thì hợp lý hơn, Pác nào đã kinh qua cho em xin y kiến nha!
many thank
Hạch toán thì làm như Hat là ok rồi. Nhưng cho mình hỏi: chứ công ty bạn thuê thiết kế site về lĩnh vực gì mà "hết ngót nghét 50 triệu" và công ty bạn đã dự định thuê hosting ở đâu chưa, mình giới thiệu website này cho bạn nhé:biggrin:
www.gate2vn.net, đảm bảo chất lượng miễn chê luôn. (Hehe... vì đó là website của công ty mình.)

U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
songmay nói:
Hạch toán thì làm như Hat là ok rồi. Nhưng cho mình hỏi: chứ công ty bạn thuê thiết kế site về lĩnh vực gì mà "hết ngót nghét 50 triệu" và công ty bạn đã dự định thuê hosting ở đâu chưa, mình giới thiệu website này cho bạn nhé:biggrin:
www.gate2vn.net, đảm bảo chất lượng miễn chê luôn. (Hehe... vì đó là website của công ty mình.)
Trang web về du lịch nên dung lượng cũng hơi bị lớn. Nhân đây mình cũng mòơi bạn ghé thử vào trang: http://www.ebanctrade.com/home.htm?lan=vn vbà cho ý kiến về giao diện nhé.
Còn trang web đang thiết kế chưa xong, nếu xong mình sẽ giơío thiệu cho bạn biết :lol:

B

BaoNgoc01

Guest
17/6/05
39
0
0
50
HCM city
Chi phí thiết kế trang web với số tiền gần 50 triệu, nếu đó là số tiền nhỏ so với tổng chi phí quản lý hàng tháng của cty bạn thì bạn có thể hạch tóan thẳng vào Nợ TK 642, nếu số tiền đó lớn so với tổng chi phí quản lý hàng tháng của cty thì bạn hãy hạch toán vào Nợ TK 142 và hàng tháng phân bổ dần vào chi phí quản lý.

B

Bùi Lĩnh Duy

Guest
22/6/05
17
1
0
44
Việt Nam
Theo mình nghĩ thì cái trang Web đó thuộc sở hữu của công ty bạn thì nó đã là TCSĐ vô hình rồi. Sao bạn không phản ánh vào tk213, sau đó trích khấu hao theo quy định

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA