nguyên giá tài sản cố định

• Thread starter pxuan
  • Ngày gửi
P

pxuan

Sơ cấp
4/1/10
11
0
1
Hà Nội
chào anh chị trong diễn đàn webketoan. Anh chị cho em hỏi nhé!
công ty mua một chiếc ô tô ngày 11/12/2009 và đã đăng ký trích khấu hao TS đó với cơ quan thuế vào ngày 1/1/2010, trong nguyên giá đăng ký trích khấu hao ô tô đó chưa có chi phí chạy thử ( phí xăng dầu). nhưng đến ngày 28/12/2009 có một hóa đơn cho phí xăng dầu (cty chỉ có 1 ô tô vừa mua dùng xăng thôi). Anh chị chỉ giúp em cách giải quyết với, em cám ơn nhiều
(lưu ý: trên giấy tờ thì đến ngày 1/1/2010 mới đưa vào sử dụng và trích khấu hao, còn thực tế thì...)

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoakiemtoan

Trung cấp
16/2/09
122
0
0
41
quang binh
Phí xăng dầu chạy thử bạn đưa vào nguyên giá của ô tô, tất nhiên là có quy địng chạy thử bao nhiêu Km đấy thôi, đưng đưa hết phí xăng dầu bạn chạy hết tháng 12 vào đó là được

D

dieu trang

Trung cấp
28/12/09
64
0
0
TP.HCM
theo mình nghĩ là bạn hạch toán tờ hóa đơn xăng dầu đó vào chi phí thôi. Chứ bạn đã xác định nguyên giá của ô tô và đăng ký khấu hao với cơ quan thuế rồi thì làm sao sữa được nguyên giá nữa.

P

pxuan

Sơ cấp
4/1/10
11
0
1
Hà Nội
nhưng trong công ty không có thiết bị gì cần dùng đến xăng nữa, anh chị cho em biết cách xử lý nhé!

P

pxuan

Sơ cấp
4/1/10
11
0
1
Hà Nội
em không biết nên cho hoá đơn xăng đó vào đâu nữa, vào nguyên giá ô tô thì không được nữa bởi mình đã đăng ký trích khấu hao với cơ quan thuế rồi

P

pxuan

Sơ cấp
4/1/10
11
0
1
Hà Nội
nhưng xe ô tô đó đã đăng ký với cơ quan thuế là ngày trích khấu hao và đưa vào sử dụng từ ngày 1/1/2010 mà hoá đơn xăng xe đó lại là ngày 28/12/2009. Công ty lại không có máy móc nào chặng bằng xăng nữa. C cho em cách giải quyết nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA