Kế toán trưởng hoặc người phụ trách kt tại Cty Cổ phần

• Thread starter MDMTMP
  • Ngày gửi
M

MDMTMP

Guest
25/5/08
19
0
0
48
Ha noi
Công ty mình là cổ phần mới thành lập nên công việc về kế toán còn ít. Hiện tại chỉ có 1 người làm kế toán kiêm các phần việc khác.
Cho mình hỏi : liệu công ty mình có cần có quyết định bổ nhiệm kế toán trưởng hay người phụ trách kế toán k? Trong các báo cáo tài chính chỉ có chữ ký lập bảng và Giám đốc có được không?

thks

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

wanlichangcheng

Guest
18/1/08
21
0
0
Hà Nội
1 năm đầu thì chỉ cần phụ trách kế toán. sau đó bắt buộc phải có KTT. bạn xem lại điều lệ mẫu trong Luật DN và điều lệ công ty có ghi ko

G

giangnguyenhuong

Sơ cấp
27/8/09
8
0
0
Hai Phong
Mình nghe nói năm đầu tiên thì nhất định phải có kế toán, và phải đến cq thuế làm việc, mang theo bản photo bằng cấp chứng chỉ. Còn việc đăng ký kế toán trưởng là không cần thiết. Nhiều công ty có chức vụ kế toán trưởng đâu bạn.

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Công ty mình là cổ phần mới thành lập nên công việc về kế toán còn ít. Hiện tại chỉ có 1 người làm kế toán kiêm các phần việc khác.
Cho mình hỏi : liệu công ty mình có cần có quyết định bổ nhiệm kế toán trưởng hay người phụ trách kế toán k? Trong các báo cáo tài chính chỉ có chữ ký lập bảng và Giám đốc có được không?

thks
Mình nghe nói năm đầu tiên thì nhất định phải có kế toán, và phải đến cq thuế làm việc, mang theo bản photo bằng cấp chứng chỉ. Còn việc đăng ký kế toán trưởng là không cần thiết. Nhiều công ty có chức vụ kế toán trưởng đâu bạn.
các bạn nên tham khảo ý kiến của bạn wanlichangcheng và Luật kế toán, Lụât Doanh nghiệp biết thêm nhé, chứ ko nên nghe nói vì những thông tin truyền miệng rất ko đáng tincậy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA