Hoá đơn của đơn vị không thành lập công ty

• Thread starter NgocHoa2911
  • Ngày gửi
N

NgocHoa2911

Sơ cấp
18/11/09
31
0
0
Hà Nội
Bên mình vừa nhận một hoá đơn mua hàng nhưng đơn vị bán hàng không thành lập công ty mà chỉ là cá nhân kinh doanh có mã số thuế. Vậy mình khai trên tờ khai GTGT không cần tên công ty có được không? Làm ơn trả lời giúp nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

accountant191186

Sơ cấp
21/8/09
43
0
6
37
Nam Định
Bên mình vừa nhận một hoá đơn mua hàng nhưng đơn vị bán hàng không thành lập công ty mà chỉ là cá nhân kinh doanh có mã số thuế. Vậy mình khai trên tờ khai GTGT không cần tên công ty có được không? Làm ơn trả lời giúp nhé!

Hóa đơn của bạn là hóa đơn bán hàng thông thường phải không? Bạn cứ kế khai bình thường theo mẫu thôi, ghi tên cá nhân vào phần Tên công ty ấy. Chứ có quy định nào là chỉ được lấy hóa đơn của công ty đâu, có thể là của hộ kinh doanh cá thể hoặc của cá nhân miễn sao đó là hóa đơn thực thôi:015:

N

NgocHoa2911

Sơ cấp
18/11/09
31
0
0
Hà Nội
Không hoá đơn mình là hoá đơn giá trị gia tăng, nên mình mới thắc mắc trong tờ khai thuế GTGT thì phần tên người bán ghi gì?

V

vicam20

Trung cấp
3/11/09
106
0
16
thaibinh
Hóa đơn của bạn là hóa đơn bán hàng thông thường phải không? Bạn cứ kế khai bình thường theo mẫu thôi, ghi tên cá nhân vào phần Tên công ty ấy. Chứ có quy định nào là chỉ được lấy hóa đơn của công ty đâu, có thể là của hộ kinh doanh cá thể hoặc của cá nhân miễn sao đó là hóa đơn thực thôi:015:
mọi người cho em hỏi với a. Hoá đơn bán hàng thông thường có phải khai vào tờ khai nào ko a. Bên em có hoá đơn thuê nhà, thuế xuất hoá đơn bán hàng thông thường em ko khai vào tờ khai nào cả mà chỉ hạch toán vào sổ sách hàng tháng phân bổ vào chi phí thui. Liệu như vậy có đc ko a?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA