lương chiếm 45% doanh thu?

• Thread starter Bui Thai Lam
  • Ngày gửi
B

Bui Thai Lam

Sơ cấp
19/12/09
10
0
0
39
Thai Binh
Công ty em mới quyết toán, trên chi cục thuế nói là lương chỉ được chiếm tối đa 45% doanh thu. Vậy các bác có ai biết công văn, thông tư nào quy định như vậy không? giúp em với nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
Công ty em mới quyết toán, trên chi cục thuế nói là lương chỉ được chiếm tối đa 45% doanh thu. Vậy các bác có ai biết công văn, thông tư nào quy định như vậy không? giúp em với nhé!

Chào bạn,
Không có quy định nào về việc xác định lệ tiền lương/doanh thu bạn à.
Đây là việc của từng DN. Tổng quỹ lương không vượt quá số đã đăng ký với cơ quan thuế nếu không có sự biến động về nhân công;tỷ lệ tăng tiền lương năm nay/năm trước không được cao hơn tỷ lệ tăng lợi nhuận của cty năm nay/năm trước;không được tăng tiền lương khi công ty đang lỗ.

P

phanquj

Trung cấp
18/1/10
51
0
0
nd
Việc đăng ký quỹ lương là thực hiện khi nào và như thế nào ah? Công ty em mới thành lập, không thấy ai hỏi và hỏi bên chi cục thuế cũng chỉ thấy bảo nộp tờ khai thuế và làm mã số thuế thu nhập cá nhân là ok ?!

Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
Công ty của bạn làm về ngành gì mà thuế cho lương chiếm nhiều thế thương chỉ có những ngành nghề liên quan đến tư vấn, thiết kế phần mềm thì được ở mức này thôi còn các ngành khác lương chỉ chiếm khoàn 20 đến 30% là cùng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA