Khai thuế TNDN hàng quý

• Thread starter nhatquangbl
  • Ngày gửi
N

nhatquangbl

Sơ cấp
23/12/09
31
0
0
bao loc
Các bạn ơi cho mình hỏi:
Công ty mình đang trong quá trình xây dựng nên chỉ phát sinh chi phí chứ chưa phát sinh doanh thu.
Toàn bộ chi phí như tiền lương,vật liệu mình hạch toán vào nợ 241 để khi hoàn thành kết chuyển vào 211.vậy những chi phí này mình có được phép khai vào phần chi phí trên tờ khai thuế TNDN ko?chi phí nộp thuế hoặc nộp phạt mình có được cho vào phần chi phí trên tờ khai thuế TNDN ko? Mong các bạn trả lời giúp mình:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoconbuongbinh

Guest
18/11/09
23
0
0
bien
Nếu Công ty đang trong thời gian xây dựng cơ bản thì được khuyến mại tiền thuế thu nhập mà. Có nghị định đó nhưng mình không nhớ lắm, bạn vào mạng tìm mà tham khảo.
Công ty bạn đang trong thời gian thi công dự án thì được miễn giảm thuế 3 năm tính từ khi DN có thu nhập(xem Cty bạn lằm ở vùng nào sẽ được diện ưu tiên của vùng đó)

N

nhatquangbl

Sơ cấp
23/12/09
31
0
0
bao loc
mình cảm ơn bạn nhưng ý của mình là
Do công ty mình chưa phát sinh doanh thu mà chỉ mới phát sinh chi phí nên mình muốn đưa chi phí vào để khấu trừ cho năm tiếp theo
Mình muốn hỏi những chi phí dùng cho xây dựng có dc đưa vào trong tờ khai thuế TNDN ko?

N

nhatquangbl

Sơ cấp
23/12/09
31
0
0
bao loc
huhu giúp mình với

Các Bạn ơi cho mình hỏi:
Doanh nghiệp mình đang trong quá trình xây dựng.Doanh ngiệp mình có đi vay một khoản tiền và hàng tháng có phát sinh tiển lãi vậy tiền lãi này mình có được khai vào phần chi phí trên tờ khai thuế TNDN Ko?
Số tiền doanh nghiệp bỏ ra để mua đất có được đưa vào chi phí ko các bạn

V

vitvityeukieu

Sơ cấp
20/11/09
11
0
0
yen bai
Nếu công ty chưa có DT thì không phải nộp thuế Thu nhập. Còn phần chi phí XDCB bạn đưa vào 241 thì chỉ treo trên TK đó thui sau khi hình thành thành TSCD bạn mới trích khấu hao và đưa vào CPSXKD chứ đúng khong.

N

nhatquangbl

Sơ cấp
23/12/09
31
0
0
bao loc
sau khi hòan thành xây dựng xong mình kết chuyển n211 có 241 và trích khấu hao theo mình học là:
n627 c 214 sau đó kết chuyển 154 để tính giá thành nhưng doanh nghiệp mình ko phải là dn sản xuất vậy thì phần chi phí để tính khấu hao này phải định khỏan thế nào để có thể khai vào phần chi phí trên tờ khai thuế TNDN cho hợp lý.giúp mình với các bạn

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
sau khi hòan thành xây dựng xong mình kết chuyển n211 có 241 và trích khấu hao theo mình học là:
n627 c 214 sau đó kết chuyển 154 để tính giá thành nhưng doanh nghiệp mình ko phải là dn sản xuất vậy thì phần chi phí để tính khấu hao này phải định khỏan thế nào để có thể khai vào phần chi phí trên tờ khai thuế TNDN cho hợp lý.giúp mình với các bạn

Vào 642, sau đó kết chuyển về 911 để xác định KQKD.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA