Giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước

• Thread starter macaca
  • Ngày gửi
M

macaca

Guest
25/11/09
12
0
0
nghệ an
Các thành viên trong diễn đàn cho em hỏi vấn đề này với ạ: Công ty em được miễn thuế thế nên công ty em không mua giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước. Bây giờ đến kỳ đóng thuế môn bài năm 2010 thì mình có thể xin giấy nộp tiền này tại chi cục thuế có được không ạ? Hay là bắt buộc phải mua ạ? Ai biết tư vấn cho em với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
secre

secre

Trung cấp
8/5/09
95
1
0
Nghệ an- TPHCM
Sao công ty mình lại có thể mua giấy nộp tiền vào ngân sách và kho bạc Nhà nước được. Giấy đó là ở bên kho bạc mới có, mỗi lần mình đi nộp khoản tiền gì vào kho bạc thì đương nhiên sẽ có cái giấy đó thôi mà. Cứ làm tờ khai thuế môn bài đi nộp ở cơ quan thuế, sau đó cầm cái tờ khai đó lên kho bạc nộp tiền thuế môn bài, thế là đương nhiên sẽ được một tờ giấy "giấy nộp tiền vào ngân sách và kho bạc Nhà nước"

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Các thành viên trong diễn đàn cho em hỏi vấn đề này với ạ: Công ty em được miễn thuế thế nên công ty em không mua giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước. Bây giờ đến kỳ đóng thuế môn bài năm 2010 thì mình có thể xin giấy nộp tiền này tại chi cục thuế có được không ạ? Hay là bắt buộc phải mua ạ? Ai biết tư vấn cho em với ạ.

Sao công ty mình lại có thể mua giấy nộp tiền vào ngân sách và kho bạc Nhà nước được. Giấy đó là ở bên kho bạc mới có, mỗi lần mình đi nộp khoản tiền gì vào kho bạc thì đương nhiên sẽ có cái giấy đó thôi mà. Cứ làm tờ khai thuế môn bài đi nộp ở cơ quan thuế, sau đó cầm cái tờ khai đó lên kho bạc nộp tiền thuế môn bài, thế là đương nhiên sẽ được một tờ giấy "giấy nộp tiền vào ngân sách và kho bạc Nhà nước"

Các Bạn chỉ cần kê ở Cty theo mẫu này và ra kho bạc NN nộp tiền là được rồi.
Chúc Bạn thành công.

Đính kèm

• 01. MauBangKeNopThue.doc
    68.5 KB · Lượt xem: 544
secre

secre

Trung cấp
8/5/09
95
1
0
Nghệ an- TPHCM
Uả, phải làm cái bảng kê này nữa hả? Thế không phải như đi nộp tiền thuế TNDN hàng quý sao? Em có thấy phải mang gì đâu, chỉ cần mang cái tờ khai thuế và mang tiền đi là ok mà???

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Uả, phải làm cái bảng kê này nữa hả? Thế không phải như đi nộp tiền thuế TNDN hàng quý sao? Em có thấy phải mang gì đâu, chỉ cần mang cái tờ khai thuế và mang tiền đi là ok mà???

Quy định mới mà Bạn. Ra kho bạc mà Bạn chẳng phải viết vào bảng kê đó.
Mình chữ xấu lên làm sẵn ở Cty mang ra Kho bạc nộp vừa nhanh đỡ phải viết tay.

T

taphuonganh2109

Guest
15/2/08
12
0
0
38
TPHCM
Bay giờ giấy nộp vào NSNN đâu còn là tờ giấy mỏng dính đi mua ở kho bạc nữa đâu bạn. Chỉ cần điền theo form có sẵn như timbolac gửi thôi.

M

macaca

Guest
25/11/09
12
0
0
nghệ an
Mình cảm ơn tất cả các thành viên đã tư vấn giúp mình, năm 2009 khi nộp thuế môn bài mình được anh quản lý thuế của doanh nghiệp cho tờ giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước mỏng dính gồm 3 liên ây. Mình tưởng năm nay cũng nộp tiền bằng giấy nộp tiền NSNN. Cảm ơn thành viên timbolac rất nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA