Hướng dẫn mình cách khấu trừ lại thuế TNCN đã nộp

• Thread starter max cali
  • Ngày gửi
M

max cali

Guest
8/1/10
1
0
0
34
Hồ Chí Minh
Mình đang làm nhân viên cho công ty, có Mã số thuế cá nhân. Mình bắt đầu làm việc từ 15/06/2009. Mỗi tháng đều có khấu trừ 10% tiền lương để đóng thuế TNCN (bắt đầu từ tháng 7 đến tháng 12). Lương hàng tháng của mình không quá 2 triệu một tháng.

Vậy nếu mình muốn khấu trừ lại khoản thuế TNCN đã nộp, mình cần chuẩn bị các mẫu, giấy tờ nào? Các bạn giúp mình với, vì mình xem trên box này thấy nhiễu thông tin quá :((

Khóa học Quản trị dòng tiền
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Mình đang làm nhân viên cho công ty, có Mã số thuế cá nhân. Mình bắt đầu làm việc từ 15/06/2009. Mỗi tháng đều có khấu trừ 10% tiền lương để đóng thuế TNCN (bắt đầu từ tháng 7 đến tháng 12). Lương hàng tháng của mình không quá 2 triệu một tháng.

Vậy nếu mình muốn khấu trừ lại khoản thuế TNCN đã nộp, mình cần chuẩn bị các mẫu, giấy tờ nào? Các bạn giúp mình với, vì mình xem trên box này thấy nhiễu thông tin quá :((
Nếu đã ký hợp đồng lao động trên 3 tháng thì khấu trừ thuế TNCN theo biểu luỹ tiến từng phần.
Không ký hợp đồng lao động thì cuối năm đề nghị công ty cấp chứng từ khấu trừ thuế TNCN từ tháng 7 đến tháng 12/2009, kèm theo hồ sơ hoàn thuế nộp tại cơ quan thuế nơi đăng ký khấu trừ thuế để được hoàn thuế
(trong hồ sơ đề nghị hoàn thuế thì tờ khai quyết toán thuế TNCN phải có dấu nhận của cơ quan thuế trước 31/3/2010 - nộp sau ngày này sẽ bị phạt vi phạm hành chính).