Lương cơ bản từng giai đoạn

• Thread starter phucchau2008
  • Ngày gửi
P

phucchau2008

Guest
Các bác đã làm việc lâu năm giúp em với!
Đột ngột sếp em hỏi em lương cơ bản đối với DN tư nhân từ năm 2003 - 2007
em không rõ mục đích của sếp nhưng bác nào biết chỉ em với!!! thời gian đó em còn đi học nên chưa năm được.
em cũng đã lên mạng tra thông tin nhưng chỉ có lương cơ bản của đơn vị sự nghiệp Nhà nước thôi.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenvucom

nguyenvucom

*Ốm nhom Ốm nhách*
19/8/09
76
2
6
Gấn đây thôi !!!
Mỗi doanh nghiệp đều có thang bảng lương riêng, chẳng ai giống ai. Nhưng phải lớn hơn hoặc bằng lương nhà nước.

tranvanquyen

tranvanquyen

Tổ bán báo xa người yêu..
em không rõ mục đích của sếp nhưng bác nào biết chỉ em với!!! thời gian đó em còn đi học nên chưa năm được.
em cũng đã lên mạng tra thông tin nhưng chỉ có lương cơ bản của đơn vị sự nghiệp Nhà nước thôi.:wall:
Lương cơ bản của DN nào thì cũng ko được thấp hơn mức lương tối thiểu nhà nước quy định. Bạn thử tìm trên mạng xem mức lương tối thiểu nhà nước quy đinh của những năm đó là bao nhiêu. Năm 2007 thì vẫn là 500k/tháng thôi.
- Mức lương cơ bản là mức lương chưa bao gồm các khoản phụ cấp, trợ cấp bạn ah.
Thân!

secre

secre

Trung cấp
8/5/09
95
1
0
Nghệ an- TPHCM
Em chưa làm việc lâu năm có đc góp ý không nhỉ? Hihi...
Lương cơ bản là mức lương được ghi trên hợp đồng Lao động. Mức lương này tuỳ thuộc vào từng doanh nghiệp nhưng không được thấp hơn mức lương tối thiểu mà nhà nước quy định.
Mỗi doanh nghiệp sẽ có 1 hệ thống thang bảng lương riêng, trong đó thì với mỗi vị trí, cấp bậc, thời gian làm việc... sẽ có một bậc lương riêng.
Lấy mức lương tối thiểu * bậc lương của từng người = lương cơ bản của người đó!
Mình nghĩ ý sếp hỏi ở đây là hỏi cái mức lương tối thiểu nhà nước quy định thì đúng hơn!
Cái mức tối thiểu này những mấy năm (từ 2003-2007) thì cũng phải thay đổi vài lần chứ!
Cái này thì lên Google để Search nhỉ!

P

phucchau2008

Guest
Hix chắc tại em đặt câu hỏi không đúng nên ... dù sao em cũng rất cảm ơn ạ!
ý em muốn hỏi là lương tối thiểu ạ! lương tối thiểu áp dụng cho DN tư nhân từ năm 2003!
[nói thêm là trước đây DN em ko thành lập thang bản lương nên đã bị phạt] mới lập thang bản lương từ năm 2008 -> năm thôi ạ

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Hix chắc tại em đặt câu hỏi không đúng nên ... dù sao em cũng rất cảm ơn ạ!
ý em muốn hỏi là lương tối thiểu ạ! lương tối thiểu áp dụng cho DN tư nhân từ năm 2003!
[nói thêm là trước đây DN em ko thành lập thang bản lương nên đã bị phạt] mới lập thang bản lương từ năm 2008 -> năm thôi ạ
Bạn không hiểu ý trả lời của các bạn ở trên sao,lương tối thiểu mà DN tư nhân áp dụng ko thấp hơn lương tối thiểu do nhà nước quy định(ý là doanh nghiệp bạn tự đề ra mức doanh nghiệp bạn áp dụng nhưng mức đó ko thấp hơn mức nhà nước quy định).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA