Hạch toán khi nhập mua hàng <20triệu không có chứng từ thanh toán qua NH

• Thread starter NhuAngel
  • Ngày gửi
N

NhuAngel

Sơ cấp
4/5/09
45
0
6
Hà Nội
Các bác ơi, cho em hỏi là khi em mua hàng hết 30triệu, thuế là 3 triệu, em trả tiền mặt chứ không thanh toán qua NH, thì em sẽ hạch toán tiền thuế ko được khấu trừ ntn ạ?có phải là N156, C111: 33triẹu?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NhuAngel

Sơ cấp
4/5/09
45
0
6
Hà Nội
em đánh cái đề tài nhầm chút(mua hàng > 20triệu các bác ạ)

Các bác ơi, cho em hỏi là khi em mua hàng hết 30triệu, thuế là 3 triệu, em trả tiền mặt chứ không thanh toán qua NH, thì em sẽ hạch toán tiền thuế ko được khấu trừ ntn ạ?có phải là N156, C111: 33triẹu?

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
hach toán như vậy là đúng rồi nhừng sao cty bạn lại ko chuyển khoản để đc khấu trừ thuế như vậy cty sẽ thị thiệt nhé

C

cuimoc87

Sơ cấp
6/1/10
24
0
1
36
Ha Noi

Trong truong hop nay ban hach toan dung roi nhung cong ty ban se khong duoc khau tru thue. Minh quen mat thong tu trich dan cho ban roi nhung minh co doc la neu mua hang >20trieu thi ban phai thanh toan qua ngan hang moi dc khấu trừ thuế

N

NhuAngel

Sơ cấp
4/5/09
45
0
6
Hà Nội
hach toán như vậy là đúng rồi nhừng sao cty bạn lại ko chuyển khoản để đc khấu trừ thuế như vậy cty sẽ thị thiệt nhé
hi, bên mình mấy ông sếp toàn tiền chao tay nhau nên mới dở thế, nếu hạch toán như thế thì giá vốn hàng của mình sẽ tăng đúng ko? vì nhập mua hàng là N156, C331 là 30triệu, lúc thanh toán thì là N331, C111 là 33 triệu mà

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
hi, bên mình mấy ông sếp toàn tiền chao tay nhau nên mới dở thế, nếu hạch toán như thế thì giá vốn hàng của mình sẽ tăng đúng ko? vì nhập mua hàng là N156, C331 là 30triệu, lúc thanh toán thì là N331, C111 là 33 triệu mà
uh tất nhiều rồi , chắc chắc các bác thuế sẽ hỏi thăm cty bạn đó :015:

N

NhuAngel

Sơ cấp
4/5/09
45
0
6
Hà Nội
uh tất nhiều rồi , chắc chắc các bác thuế sẽ hỏi thăm cty bạn đó :015:

Bạn à, nếu mấy chứng từ đó thanh toán theo phương thức nộp trực tiếp vào TK khách mà ko qua hệ thống NH thì cũng ko đc khấu trừ thuế, vậy liệu các bác ấy có soi ko?
Mà nếu trả tiền trực tiếp số tiền <20triệu đó, thì chỉ có bên mua thiệt thôi, mà bên mua chấp nhận thiệt thì tại sao các bác hỏi thăm làm gì cho mệt nhỉ? Ko bít có phải là các bác ấy nghi ngờ là mua bán khống hóa đơn chăng?

Y

Yeuoxa

Guest
19/1/09
3
0
0
Ha Noi
sao lúc đầu bên bạn không viết thành 2 tờ hóa đơn dưới 20 triệu nhỉ. như thế khi mình trả bằng tiền mặt thì đâu ảnh hưởng j. và khi viết thì phải cách ngày ra vì nếu viết cùng ngày vẫn phải chuyển khoản

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA