điều chỉnh tăng thuế gtgt đầu ra (không phát sinh thuế phải nộp)

• Thread starter hoatigon
  • Ngày gửi
H

hoatigon

Sơ cấp
6/11/05
43
3
8
40
Dong Nai
Tháng 08/2009, Tâm kê khai thiếu 1 hoá đơn đầu ra, bây giờ Tâm muốn điều chỉnh trong tháng 12 phải làm điều chỉnh thế nào, theo biểu mẫu nào, công văn nào...
(Cty Tâm vẫn chưa phải nộp thuế.)

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hattieuhl83

Guest
bạn khai bổ sung theo mẫu 01/KHBS và điều chỉnh thuế GTGT là được mà

N

NhuAngel

Sơ cấp
4/5/09
45
0
6
Hà Nội
Thanh toán qua NH

Cho mình hỏi là tháng 2 mình mua hàng tổng giá trị là 36triệu,khách hàng đã xuất hóa đơn GTGT. Nhưng đến tháng 6 mình mới thanh toán cho khách hàng bằng cách nộp trực tiếp vào tài khoản bên bán ( nộp thanh toán làm 3 lần). Như thế hóa đơn tháng 2 đó mình có được kê khai khấu trừ VAT ko?

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Cho mình hỏi là tháng 2 mình mua hàng tổng giá trị là 36triệu,khách hàng đã xuất hóa đơn GTGT. Nhưng đến tháng 6 mình mới thanh toán cho khách hàng bằng cách nộp trực tiếp vào tài khoản bên bán ( nộp thanh toán làm 3 lần). Như thế hóa đơn tháng 2 đó mình có được kê khai khấu trừ VAT ko?

Bạn mua hàng tháng 2 tháng sáu mới trả tiền thì vẫn được. Nhưng bạn phải chuyển trả tiền từ tk của Cty bạn sang Cty bán hàng cho bạn thì mới hợp pháp còn chuyển trực tiếp như vậy thì theo luật ko được KT thuế đâu.

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Tháng 08/2009, Tâm kê khai thiếu 1 hoá đơn đầu ra, bây giờ Tâm muốn điều chỉnh trong tháng 12 phải làm điều chỉnh thế nào, theo biểu mẫu nào, công văn nào...
(Cty Tâm vẫn chưa phải nộp thuế.)

Bạn khai bổ sung điều chỉnh theo mẫu 01/KBS là được. đầu tiên thì bạn cứ làm tờ khai bình thường của tháng 12 sau đó bạn quay ra chọn khai bổ sung/mẫu 01/KBS/đồng ý/sau đó chọn chỉ tiêu bạn cần điều chỉnh tăng (trong phần I). Sau đó quay lai tờ khai 01/GTG chọn thêm phụ lục 01-3/GTGT cứ làm theo chỉ dẫn đó là được.

N

ngaymoidc

Guest
Bạn giang3V ơi, nhân tiện bạn cho mình hỏi mình điều chinh thuế đầu ra từ tháng 4 tới tháng 10, số tiền 16.582.100 VND,mình chưa khai điều chỉnh bổ sung lần nào, vì mình mới ra trường, lại gặp trường hợp xuất nhầm thuế xuất GTGT từ 10% xuống 5%, nay mình điều chỉnh cho tháng 12 này luôn, bạn chỉ giùm minh cách kê sai với, cảm ơn bạn nhiều

M

minhtruc99

Guest
7/3/09
1
0
0
sai gon
Các bạn cho mình hỏi trong T3 mình có 1 hoa đơn thuế GTGT đầu ra với thuế suất ghi 5% nhưng qua tháng 4 mình điều chỉnh thuế suất của hđ đó lên 10% banừg cách suất thêm 1 hd ghi tăng thêm số thuế GTGT phải nộp, vậy cho mình hỏi mình phải kê khai làm sao trên tờ khai cho đúng. Cảm ơn các bạn

O

oanhpham

Guest
Cách viết hoá đơn giảm giá hàng bán

Công ty em xuất hoá đơn bán cửa tháng 12/2009, đến tháng 5/2010 bên mua mới thanh toán tiền hàng và đòi giảm 25% giá trị thanh toán. Bên em đã đồng ý giảm giá. Vậy, phần 25% đó phải xử lý thế nào ạh? Bắt bên mua xuất lại hoá đơn (giá trị =25%) đó hay là huỷ hoá đơn viết rùi đi, viết lại hoá đơn khác? Cả nhà giúp em với nhé. Thank you

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA