Quyết toán thuế TNCN năm 2009

• Thread starter thanh nga 87
  • Ngày gửi
thanh nga 87

thanh nga 87

Thành viên ít truy cập
17/11/08
271
1
0
Dưới bầu trời bao la
Chào cả nhà, mọi người cho mình hỏi nha, Công ty mình năm 2009 không co trường hợp nào đến mức phải đóng thuế TNCN vậy minh có phải làm tờ khai quyết toán thuế TNCN không nhỉ?:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Chào cả nhà, mọi người cho mình hỏi nha, Công ty mình năm 2009 không co trường hợp nào đến mức phải đóng thuế TNCN vậy minh có phải làm tờ khai quyết toán thuế TNCN không nhỉ?:015:
- Dù có phát sinh khấu trừ thuế, hay không đơn vị trả thu nhập vẫn phải KK và nộp QT thuế năm

N

nguyenngocthu

Sơ cấp
28/10/09
10
0
0
tp.hcm
mình chỉ khai thuế từ 1/7-31/12/2009 mà thui

S

Sambody

Guest
13/4/10
4
0
0
39
Ha Noi
Các bác cho e hỏi với. E có thu nhập 2 đơn vị thì e phải kê khai quyết toán thuế TNCN như thế nào? cảm ơn các bác!

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Các bác cho e hỏi với. E có thu nhập 2 đơn vị thì e phải kê khai quyết toán thuế TNCN như thế nào? cảm ơn các bác!
- Nếu bạn thấy tổng thu nhập của mình trong năm sau khi tính toán xác định số thuế phải nộp khác với số thuế bạn đã tạm nộp ( phải nộp thêm, cần hoàn hoặc bù trừ ) thì bạn QT theo mẫu 09/KK-TNCN và phụ lục tương ứng kèm theo.
- Nếu tổng thu nhập sau tinh toán đúng như CQCT đã kê khai thì bạn không cần phải QT cho cá nhân bạn

H

Hamy161008

Guest
17/3/10
13
0
0
quang ninh
Mình mới nhận làm cho một công ty mà mình thấy công ty không có hợp đồng lao động nào cả. Công ty theo đăng ký có 4 nhân viên, Lương trả cho nhân viên thì chưa đến mức nộp thuế TNCN nhưng công ty vẫn phải làm quyết toán thuế TNCN phải không. Bây giờ mình phải làm từ đâu nhỉ. Có ai biết không chỉ mình với.

C

cheerup

Sơ cấp
1/4/10
9
0
1
hn
cách tính thuế TNCN

Mọi người cho e hỏi chút:
Công ty e có 2 người (một giám đốc và một phó gđ) có mức thu nhập chịu thuế, nhưng có tháng do tình hình công ty gặp khó khăn nên chưa được trả lương thì e fải khai thế nào a? :005:

S

Saothang8

Guest
13/1/10
2
0
0
Thường Tín
Cho e hỏi chút là Cty e cũng chỉ có 4 người và lương đều dưới 4tr thì giờ e phải làm quyết toán thuế TNCN như nào ạ. Cty e cũng ko có BHXH hay BHYT gì cả. Mong các anh chị có nhiều kinh nghiệm giúp đỡ và cho lời góp ý.