Hoá đơn GTGT đầu vào 5%?

• Thread starter caothaithuy
  • Ngày gửi
C

caothaithuy

Guest
26/5/09
25
0
0
TP Đà Nẵng
Các bạn cho mình hỏi tý, Mình nghe nói năm 2010 thuế GTGT đối với mặt hàng vải ( như: chăn, ra, gối,..) tăng lên lại 10% phải không, nếu như thế những hoá đơn đầu vào của mình nhập năm 2009 là 5% mà xuất ra chưa hết thì mình phải làm như thế nào hả các bạn, và nếu mình muốn xuất Hoá đơn ra thì xuất theo thuế suất là bao nhiêu? giúp mình nhanh với minh đang cấn xuất 1 tờ hoá đơn mà chưa biết xuất ntn?thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Các bạn cho mình hỏi tý, Mình nghe nói năm 2010 thuế GTGT đối với mặt hàng vải ( như: chăn, ra, gối,..) tăng lên lại 10% phải không, nếu như thế những hoá đơn đầu vào của mình nhập năm 2009 là 5% mà xuất ra chưa hết thì mình phải làm như thế nào hả các bạn, và nếu mình muốn xuất Hoá đơn ra thì xuất theo thuế suất là bao nhiêu? giúp mình nhanh với minh đang cấn xuất 1 tờ hoá đơn mà chưa biết xuất ntn?thanks

Tất nhiên là theo thuế suất mới của luịât thuế GTGT 2009 rồi.

T

thuhien192

Sơ cấp
2/12/09
13
0
1
Ha Noi
Tất nhiên là xuất 10% rồi.ko những KD chăn, ga, gối đệm mà các ngành khác cũng xuất Hóa đơn 10% theo luật mới năm 2010.Cty mình cũng thế

B

bibokid

Guest
9/2/09
1
0
0
Tan Phu
Các anh chị cho em xin biểu thuế xuất nhập khẩu và thuế GTGT năm 2010. Em đang cần gấp. Cảm ơn và chúc sức khoẻ, thành đạt đến tất cả các anh chị em trong diễn đàn.

sunny3108

sunny3108

Trung cấp
12/9/08
87
0
0
39
Hà Nội

Tất nhiên là 10% rùi. Thuế chỉ quan tâm cty bạn kinh doanh hàng hoá thuộc thuế suất bao nhiêu để đánh thuế thôi. Chứ ko quan tâm đầu vào của bạn là 5% hay 10% đâu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA