có thể đợi công trình hoàn thành rùi tính chi phí và doanh thu 1 lần luôn được không?

• Thread starter bimbim88
  • Ngày gửi
B

bimbim88

Sơ cấp
29/12/09
45
0
0
TPHCM
Xin cho em hỏi là khi mình nhận thi công một công trình trong 7 tháng, trên thực tế hàng tháng vẫn tính lương trả cho công nhân, nhưng khi làm báo cáo TNDN tạm tính em không bỏ chi phí cũng như doanh thu của công trình đó vào trong báo cáo, đợi đến khi công trình hoàn thành xong rùi em mới tập hợp tất cả chi phí và doanh thu vào báo cáo nộp cho cơ quan thuế thì có được không ạ?Mong được mọi người giúp đỡ, em cảm ơn rất nhìu!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thaonghiem

Guest
17/9/09
13
0
1
Ha noi
Xin cho em hỏi là khi mình nhận thi công một công trình trong 7 tháng, trên thực tế hàng tháng vẫn tính lương trả cho công nhân, nhưng khi làm báo cáo TNDN tạm tính em không bỏ chi phí cũng như doanh thu của công trình đó vào trong báo cáo, đợi đến khi công trình hoàn thành xong rùi em mới tập hợp tất cả chi phí và doanh thu vào báo cáo nộp cho cơ quan thuế thì có được không ạ?Mong được mọi người giúp đỡ, em cảm ơn rất nhìu!
Theo mình TNDN tạm tính quý bạn có thể tự cân đối có muốn nộp hay không mà thôi, không cầu kỳ như bạn nghĩ, còn riềng đối với đơn vị xây lắp bạn có thể ghi nhận DT theo giai đoạn của công trình mà không cần xuất HĐ GTGT.

H

HaThuy

Guest
12/6/06
23
0
1
Da Nang
Theo mình TNDN tạm tính quý bạn có thể tự cân đối có muốn nộp hay không mà thôi, không cầu kỳ như bạn nghĩ, còn riềng đối với đơn vị xây lắp bạn có thể ghi nhận DT theo giai đoạn của công trình mà không cần xuất HĐ GTGT.

Mình cũng đang mắc cái chỗ này. Công trình thì kéo dài mấy năm, không tính DT thì không có lãi. hic
Bạn cho mình xin văn bản nào cho phép ghi nhận DThu mà không cần xuất HĐ đựoc không? Cám ơn bạn nhiều!

Thaonghiem ơi, giúp mình cho mình xin văn bản nào đã quy định là có thể ghi nhận DT theo giai đoạn của công trình mà không cần xuất HĐ GTGT với ạ. Thanks!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA