xuất hóa đơn nhiều vào ngày cuối tháng có sao k?

• Thread starter nguyen1987
  • Ngày gửi
N

nguyen1987

Cao cấp
Chào cả nhà!
Em có thắc mắc mong cả nhà giải đáp, cty em xuất hóa đơn nhưng do đơn hàng nhiều quá nên em dồn vào cuối tháng xuất nhiều hóa đơn, như vậy thuế có nói gì k? cần làm biên bản gì k? như vậy thuế có thắc mắc tại sao doanh thu vào ngày cuối tháng nhiều quá k?
Mọi người chỉ giáo cho em nha.
Cảm ơn cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MrTien

Trung cấp
9/6/09
82
0
0
40
Nha
không sao cả.
Quan trọng là phiếu thu chi bạn phải cân đối sau cho trùng khớp là ok nhất.
Tránh trường hợp phiếu thu 1 ngày rồi cả chục ngày sau xuất hoá đơn thì không hay lắm....

N

nguyen1987

Cao cấp
bên em xuất hóa đơn chủ yếu là khách hàng chuyển khoản thanh toán hết, nên em nghĩ sẽ an toàn hơn là phiếu thu. Tại em lo mấy ngày trong tháng doanh thu thì ít mà ngày cuối tháng doanh thu thì nhiều thôi, anh có thể cho em cách giải trình trường hợp như vậy mình sẽ giải trình sao cho hợp lý?

sunny3108

sunny3108

Trung cấp
12/9/08
87
0
0
39
Hà Nội
Chào cả nhà!
Em có thắc mắc mong cả nhà giải đáp, cty em xuất hóa đơn nhưng do đơn hàng nhiều quá nên em dồn vào cuối tháng xuất nhiều hóa đơn, như vậy thuế có nói gì k? cần làm biên bản gì k? như vậy thuế có thắc mắc tại sao doanh thu vào ngày cuối tháng nhiều quá k?
Mọi người chỉ giáo cho em nha.
Cảm ơn cả nhà.

chẳng sao đâu bạn ah. Nếu mình ko bán hàng mà xuất hoá đơn nhiều mới sợ, chứ mình bán hàng xuất hoá đơn là chuyện bình thường. Đầu tháng ko xuất thì cuối tháng khi nào thanh toán tiền thì xuất HĐ. Và ghi nhận doanh thu. Cty mình làm về du lịch nên hầu hết các tour trong tháng đến cuối tháng mới thanh toán tiền và xuất HĐ. Trong hợp đồng cty mình có 1 dòng : Thanh toán tiền sau khi thanh lý hợp đồng và Bên bán xuất hoá đơn tài chính cho bên B.

T

trankienkt

Guest
24/12/09
5
0
1
44
Ben Tre
Việc này thi có cách giải quyết hết. bạn cứ chừa hoá đơn lại khoang viết lúc rảnh thì viết có sao đâu. Còn hoá đơn viết bán là theo hợp đồng, hoặc bảng kê bán lẻ nếu khớp hết thì tốt rồi.
Chúc bạn thành công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA