chi phí nhân công trong xây dựng

• Thread starter phuongggg
  • Ngày gửi
P

phuongggg

Sơ cấp
15/11/09
5
0
0
45
tphcm
chào các bạn mình là lính mới trong công ty xây dựng và công ty cũng mới thành lập có xuất một hóa đơn nhân công 1,2 tỷ vì là công ty mới nên chi phí không có gì cả mình định lấy hết 1.2 tỷ đó làm bảng lương công nhân luôn coi như công trình không có lãi mà thực tế là như vậy, liệu thuế có cho là hợp lý không có bị loại ra không . Ai có kinh nghiệm giúp mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phungtuhuy

Guest
8/1/08
2
0
0
64
hà nội
đương nhiên là không, vì nhân công là phần dễ bị bóc nhất nếu không đủ cơ sở chứng từ cho 1.2tỷ, ngoài ra sao đơn vị không sử dụng chi phí khác như khấu hao tscđ, chi phí QL... thuế rất hay mò vào cơ sở Lỗ . chúc bạn cố tìm hiểu thêm !

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
chào các bạn mình là lính mới trong công ty xây dựng và công ty cũng mới thành lập có xuất một hóa đơn nhân công 1,2 tỷ vì là công ty mới nên chi phí không có gì cả mình định lấy hết 1.2 tỷ đó làm bảng lương công nhân luôn coi như công trình không có lãi mà thực tế là như vậy, liệu thuế có cho là hợp lý không có bị loại ra không . Ai có kinh nghiệm giúp mình với

Bạn xuất doanh thu sao lại không có chi phí. Chi phí ở đây là ngày công của công nhân mà ??????

H

huongtt156

Sơ cấp
11/1/11
4
0
1
36
Ba Vi, Ha Noi
chào các bạn, mình mới vào làm cho 1 cty xd, công việc của mình là hoàn chứng từ. Mình đang gặp phải khó khăn đó là: không đủ chi phí để hoàn. 1công trình mình phải hoàn: 2.330.000.000 đ. Mặc dù mình đã cố gắng cho mọi chi phí sát với định mức đưa ra. Còn nhân công thì chưa tới định mức. Hỏi nếu mình hoàn 880.000.000 đ tiền nhân công (chủ yếu là thuê ngoài) thì tỷ lệ đó có tương xứng không hay tỷ lệ đó là không hợp lý? Theo mọi người, với giá trị phải hoàn 2.330.000.000 đ thì mình nên cho chi phí nhân công là bao nhiêu thì hợp lý nhất? nếu ai có time thì pm cho mình với nha! Thanks!
Email: huongtt156@gmail.com
Yahoo: khongmuonkhocmotminh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA