Thời hạn nộp tiền thuế GTGT

• Thread starter nth85
  • Ngày gửi
N

nth85

Trung cấp
11/11/09
60
0
0
36
Hà Nội
Chào các anh chị trên diễn đàn, cho em hỏi điều này với :
Công ty em T12 này kê khai thuế GTGT, số thuế sau khi khấu trừ còn phải nộp 90tr.Vậy số tiền thuế này hạn cuối nộp là ngày bao nhiêu ạ.em sẽ nộp tại kho bạc nơi đơn vị kinh doanh đúng ko ạ ?
Khi đi nộp thì em sẽ nộp theo mẫu gì ạ ?
Mong các anh chị giúp đỡ, vì đây là lần đầu tiên bên e phải nộp thuế GTGT .
Em xin cảm ơn .

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Công ty em T12 này kê khai thuế GTGT, số thuế sau khi khấu trừ còn phải nộp 90tr.Vậy số tiền thuế này hạn cuối nộp là ngày bao nhiêu ạ.em sẽ nộp tại kho bạc nơi đơn vị kinh doanh đúng ko ạ ?
Em xin cảm ơn .

Hạn nộp cuối cùng tiền thuế GTGT là hạn nộp Báo cáo thuế tháng 12/09, ngày 20/01/2010.
Nộp trực tiếp TM tại kho bạc (kho bạc in giấy nộp tiền) hoặc theo mẫu C1-02NS khi CK

T

Thanh Luong

Trung cấp
31/3/09
57
0
6
Thai Binh
Em xin cảm ơn .

Hạn nộp là 20/01/2010, Còn nộp tiền ở đâu thì bạn hỏi cơ quan thuế nơi cty bạn kinh doanh nhé, vì bây giờ các nơi phải nộp tiền thuế qua ngân hàng rồi chứ ko nộp thẳng vào kho bạc nhà nước như trước nữa.

T

Thanh Luong

Trung cấp
31/3/09
57
0
6
Thai Binh
Em xin cảm ơn .

Hạn nộp là 20/01/2010, Còn nộp tiền ở đâu thì bạn hỏi cơ quan thuế nơi cty bạn kinh doanh nhé, vì bây giờ các cty phải nộp tiền thuế qua ngân hàng rồi chứ ko nộp thẳng vào kho bạc nhà nước như trước nữa.

T

Thanh Luong

Trung cấp
31/3/09
57
0
6
Thai Binh
Em xin cảm ơn .

Hạn nộp là 20/01/2010, Còn nộp tiền ở đâu thì bạn hỏi cơ quan thuế nơi cty bạn kinh doanh nhé, vì bây giờ các cty phải nộp tiền thuế qua ngân hàng rồi chứ ko nộp thẳng vào kho bạc nhà nước như trước nữa.

T

Thanh Luong

Trung cấp
31/3/09
57
0
6
Thai Binh
Em xin cảm ơn .

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Nộp tiền mặt tại kho bạn nhà nước vẫn được đó bạn.

T

Thanh Luong

Trung cấp
31/3/09
57
0
6
Thai Binh
Nộp tiền mặt tại kho bạn nhà nước vẫn được đó bạn.

Có thể mỗi nơi một khác. Chỗ mình thì kho bạc nhà nước không thu trực tiếp nữa mà họ yêu cầu ra ngân hàng nộp.

H

Hoaranhranh

Guest
19/3/10
0
0
1
35
Hải Dương
Anh chị ơi cho em xin công văn hướng dẫn nộp thuế GTGT với

2

285918

Guest
21/6/07
122
0
0
Thai Binh
Hạn nộp tơ khai cũng là hạn nộp thuế!

S

saobang1902

Guest
14/4/09
12
0
0
42
Đông Anh- Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi chút nhé!
Cty mình thuộc chi cục thuế Cầu Giấy quản lý.Tháng 10 mình phải nộp tiền thuế GTGT thì mình nộp tiền mặt tại ngân hàng đầu tư và phát triển BIDV Cầu Giấy được k? vì như ở Đông Anh mình vẫn nộp tiền mặt tại chi nhánh ngân hàng đầu tư và phát triển Đông Anh là được. (Mình làm kế toán cho hai nơi). Vậy có bạn nào đã nộp tiền thuế GTGT bằng tiền mặt rồi tư vấn giúp mình với nhé. Đến hạn nộp rồi mà mình chưa biết nộp ở đâu (lần đầu tiên mình nộp tiền thuế ở Cầu Giấy mà)

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Các bạn cho mình hỏi chút nhé!
Cty mình thuộc chi cục thuế Cầu Giấy quản lý.Tháng 10 mình phải nộp tiền thuế GTGT thì mình nộp tiền mặt tại ngân hàng đầu tư và phát triển BIDV Cầu Giấy được k? vì như ở Đông Anh mình vẫn nộp tiền mặt tại chi nhánh ngân hàng đầu tư và phát triển Đông Anh là được. (Mình làm kế toán cho hai nơi). Vậy có bạn nào đã nộp tiền thuế GTGT bằng tiền mặt rồi tư vấn giúp mình với nhé. Đến hạn nộp rồi mà mình chưa biết nộp ở đâu (lần đầu tiên mình nộp tiền thuế ở Cầu Giấy mà)

Thông tư Số: 60/2007/TT-BTC_Luật quản lý thuế:

III. Địa điểm và thủ tục nộp thuế

1. Người nộp thuế thực hiện nộp tiền thuế vào ngân sách nhà nước:

1.1. Tại Kho bạc Nhà nước;

1.2. Tại cơ quan thuế nơi tiếp nhận hồ sơ khai thuế;

1.3. Thông qua tổ chức, cá nhân được cơ quan thuế uỷ nhiệm thu thuế;

1.4. Thông qua ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng khác và tổ chức dịch vụ theo quy định của pháp luật.

Kho bạc Nhà nước, cơ quan thuế, tổ chức được uỷ nhiệm thu có trách nhiệm bố trí địa điểm, phương tiện, cán bộ thu tiền thuế, bảo đảm cho người nộp thuế nộp tiền thuế vào Ngân sách Nhà nước thuận lợi và kịp thời.

2. Thủ tục nộp thuế:

2.1. Người nộp thuế có thể nộp thuế bằng tiền mặt hoặc chuyển khoản.

Cơ quan thuế cấp chứng từ và hướng dẫn cách lập chứng từ nộp tiền vào Ngân sách Nhà nước cho người nộp thuế đối với từng hình thức nộp tiền mặt hoặc chuyển khoản. Người nộp thuế phải ghi đầy đủ, chi tiết các thông tin trên chứng từ nộp tiền thuế do Bộ Tài chính quy định.

2.2. Trường hợp người nộp thuế nộp bằng tiền mặt:

- Trường hợp người nộp thuế đến nộp tiền trực tiếp tại Kho bạc Nhà nước, Kho bạc Nhà nước phải xác nhận trên chứng từ nộp thuế về số thuế đã thu.

- Trường hợp người nộp thuế nộp bằng tiền mặt tại cơ quan thuế, ngân hàng, tổ chức tín dụng hoặc tổ chức, cá nhân được cơ quan thuế uỷ nhiệm thu thuế: các tổ chức, cá nhân khi nhận tiền thuế phải cấp cho người nộp thuế chứng từ thu tiền thuế theo đúng quy định của Bộ Tài chính.

Nếu tại ngân hàng đầu tư và phát triển BIDV Cầu Giấy được ủy nhiệm thu thuế thì Bạn có thể nộp tiền thué tại đó. Tốt nhất là nen hỏi cán bộ thuế nơi quản lý.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA