Free Notebooks

Thảo luận trong 'Tin học văn phòng' bắt đầu bởi P&L, 12 Tháng bảy 2005.

2,264 lượt xem

1. P&L

P&L Thành viên sơ cấp

2. htqtn

htqtn Thành viên sơ cấp

minh Click vào rồi nhưng chẳng thấy gửi gi hết cả, chắc nó ngửi sang địa chỉ của Maika rồi, Maika chả lại cho mình nhé bạn. Thank bạn trước nhé....

3. Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh Thành viên thân thiết

Bài gửi từ 12/07/2005 cơ, htqtn ơi! Notebook free đã hết rồi. MaiKa vào chậm sau có một giờ mà đã không còn rồi, đành phải nhờ mua một cái cũ đó. Hic... hic... hic...

4. ForestC

ForestC Thành viên sơ cấp

Các bạn nói gì thế tớ chẳng hiểu? Có ai biết chỗ nào bán Laptop mới giá rất tốt thì chỉ cho tớ đi. Tớ chỉ định mua cái nào <=1200 $ thôi dưng mà tớ chưa tìm được thằng nào đáng tin tưởng cả. À thằng Nguyên Phúc cũng có P4 mới hàng compaq, tớ chưa mua đồ của thằng này bao giờ nên không biết thế nào? Với lại bây giờ trên thị trường có nhiều cái máy tính dùng chip dòng M hay Celtino gì đấy tớ cũng không hiểu, anh chị em bạn bè nào rành về máy tính xin chỉ giáo cho tớ 1 nhát với ạ. Xì pa xì pờ.

5. htqtn

htqtn Thành viên sơ cấp

Theo htqtn tư vấn thì Maika lên mua con này vưa đẹp lại hợp với túi tiền của Maika
    :banana: ===> 1200$
    ===> HP Compaq Nc 8000
    Intel Centrino 1.6GHz/ 512MB RAM/ HDD 40GB/ 15.1"TFTSXGA / DVD-CDRW/ Network LAN 10/100/ Modem 56K/ USBx2/ cổng hồng ngoại/ SD card Slot/ PCMCIA/ LPT/ VGA out/ S-TV out

[​IMG] 1300 <== :eek:know:

hay con này cung tốt nhưng giá cũng đắt hơn một tí nhưng mâu mã đẹp ưu việt về tính năng
    ===> HP Compaq NX 7010
    Intel Centrino 1.6GHz/ 512MB RAM/ HDD 60GB/ 15.4" Wide XGA, High resolution 1680x1050, VGA 64MB/ DVD-CDRW/ Network LAN 10/100/ WiFi/ Bluetooth/ Modem 56K/ USBx2/ cổng hồng ngoại/ PCMCIA/ LPT/ VGA out/ S-TV out

Last edited: 31 Tháng tám 2005
  6. ForestC

Ồ đệ ạ, cảm ơn đệ anyway. Đệ mà tư vấn cho ta như thế thì có thể nói kiến thức về laptop của đệ vẫn phải gọi kiến thức của ta = cụ. Thế đấy.

7. thanhtn

thanhtn Thành viên sơ cấp

Mua con laptop Loại Centrio va Loại Intel M thi tốc độ nhanh và dùng pin được lâu hơn con P4 . Ví dụ: Tốc độ của dong Centrio 1,6 = loại P4 2,8GHz mà pin lại lâu hơn, trung bình khoảng 4h. Mua loại laptop của Toshiba hoặc Acer cũng tốt đó. Loại Toshiba nhìn mượt hơn còn loại Acer giá cả rẻ hơn, mà lại còn đang khuyến mại tưng bừng nữa chứ.

8. ForestC

Có thật là con Sen tri nô hoặc là con Pentium M 1.6 có tốc độ tương đương với con P4 2.8 GB không ? Các bác nào có kinh nghiệm về sử dụng máy tính xách tay vào Cần phơm cho em 1 nhát để em mua cho Centrino cho nó chạy tít nào ?? Thanks.

9. ForestC

Các bác ơi, em thấy ở chỗ thằng www.maytinhxachtay.com (Nguyên Ngọc - 95 Kim Ngưu - HN) có mấy con máy dùng chip Centrino ấy mà, cũng có nhiều con giá tầm 1200 $ (em chỉ định mua khoảng đó thôi mà). Em mua của thằng đấy mấy bác nhé hihi ..