Chủ tài khoản đơn vị

  • Thread starter ngocanh87bh
  • Ngày gửi
N

ngocanh87bh

Sơ cấp
5/11/09
5
0
0
31
Lào Cai
#1
Các anh chị cho em hỏi: Một người có thể làm chủ tài khoản của 02 cơ quan không ạ?(Trong đó có 01 chức danh là kiêm nhiệm). Có văn bản nào quy định về việc này không nhỉ? các bác giúp em nhá!
 
N

ngocfu

Thành viên thân thiết
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
#2
Các anh chị cho em hỏi: Một người có thể làm chủ tài khoản của 02 cơ quan không ạ?(Trong đó có 01 chức danh là kiêm nhiệm). Có văn bản nào quy định về việc này không nhỉ? các bác giúp em nhá!
Bạn tham khảo:
Tại khoản 2 Điều 116 Luật Doanh nghiệp có quy định: Giám đốc hoặc Tổng giám đốc Công ty cổ phần không được đồng thời làm Giám đốc hoặc Tổng giám đốc Doanh nghiệp khác.
 
N

ngocanh87bh

Sơ cấp
5/11/09
5
0
0
31
Lào Cai
#3
cảm ơn bác!có văn bản nào quy định rõ hơn không nhỉ?cơ quan em là đơn vị sự nghiệp bác ạ!
 
P

PHIHUNGVN

Thành viên thân thiết
4/1/05
1,394
11
38
45
HANOI
#5
Có quyết định là được luôn em à.
 
P

pham hongha

Sơ cấp
22/1/10
2
0
0
35
ha noi
#6
Khi bảo hiểm y tế xuất toán viện phí

Chào các anh, các chị! Em có một nghiệp vụ chưa biết giải quyết thế nào cho hợp lý, đó là ở bệnh viện em khi cơ quan bảo hiểm y tế xuất toán tiền viện phí em phải làm thế nào. Hạch toán khi bị xuất toán như thế nào? Các bác giúp em nhé! Em cám ơn nhiều!
 

Thành viên trực tuyến

  • daongocnam0603
  • xediengiatot
  • Xuananhicd




Xem nhiều