Khách hàng làm mất liên 2 Hóa đơn GTGT bị sai MST

• Thread starter kimanhle
  • Ngày gửi
K

kimanhle

Guest
30/1/08
8
0
1
39
TP.HCM
Mọi người giúp dùm với.
Khách hàng báo với Cty bên mình là họ bị mất liên 2 Hđơn GTGT. Mình đã photo cho họ liên 1, nhưng họ lại phát hiện là MST bị sai. Vậy giờ phải làm sao? Không thu hồi được liên 2 thì bên mình đâu thể hủy mà xuất lại cho họ được. Có ai gặp trường hợp này rồi thì chỉ cho mình với.
Chân thành cảm ơn.::004:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MrTien

Trung cấp
9/6/09
82
0
0
40
Nha
Cho mình hỏi ké luôn: nhà pp làm mất hoá đơn liên 2.
Sau đó họ làm công văn gởi thuế và làm 1 bản photo liên 1 + giấy xác nhận mất liên 2 gởi cho mình. Như vậy mình dùng bản photo của liên 1 + giấy xác nhận mất hoá đơn liên 2 có được xem là hợp lệ không ? có được khấu trừ thuế không ?

A

aladin77772000

Trung cấp
30/8/07
117
4
18
hn
Cho mình hỏi ké luôn: nhà pp làm mất hoá đơn liên 2.
Sau đó họ làm công văn gởi thuế và làm 1 bản photo liên 1 + giấy xác nhận mất liên 2 gởi cho mình. Như vậy mình dùng bản photo của liên 1 + giấy xác nhận mất hoá đơn liên 2 có được xem là hợp lệ không ? có được khấu trừ thuế không ?

Được bạn ạ, theo công văn 11520 của Tổng cục thuế bạn nhé. còn trường hợp bạn ở trên có lẽ làm như công văn 11520 để lấy hóa đơn photo làm căn cứ hủy hóa đơn. công văn 11520 đây bạn ơi
http://www.mediafire.com/?izzzemymuyl

K

kimanhle

Guest
30/1/08
8
0
1
39
TP.HCM
CV 11520 chỉ trả lời về việc bên bán làm mất Hđơn thui. còn trường hợp của mình là do bên mua làm mất mà. Họ ký nhận đàng hoàng, sau đó cầm đi thế nào làm rớt mất tiêu. Họ wa xin mình bản photo liên 1, cầm về và phát hiện MST sai T_T. Mình vẫn chưa kê khai thuế tháng này. nhưng MST sai thì mình sợ phần mềm kê khai ko chấp nhận. mà hủy thì lại không thu hồi được liên 2.

L

Luc van

Guest
CV 11520 chỉ trả lời về việc bên bán làm mất Hđơn thui. còn trường hợp của mình là do bên mua làm mất mà. Họ ký nhận đàng hoàng, sau đó cầm đi thế nào làm rớt mất tiêu. Họ wa xin mình bản photo liên 1, cầm về và phát hiện MST sai T_T. Mình vẫn chưa kê khai thuế tháng này. nhưng MST sai thì mình sợ phần mềm kê khai ko chấp nhận. mà hủy thì lại không thu hồi được liên 2.

gọi điện lên cơ quan thuế hỏi đi bạn ơi!:004:

A

aladin77772000

Trung cấp
30/8/07
117
4
18
hn
Nếu bên mua làm mất hóa đơn thì họ phải chịu thôi, mất thuế và chi phí đầu vào còn bên bạn kê khai như khách hàng lẻ vì vẫn có trường hợp xuất hóa đơn cho khách nhưng khách hàng nhầm MST nhưng họ cũng ko phản hồi lại mà bạn (nhiều nhất là các công ty kinh doanh nhà hàng khách sạn, khách nhầm MST như cơm bữa)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA